‘Yan Kasuwa Ba Mu Taɓa Zuwa Gaban Aminu Ɗantata Da Matsala Bai Wuce Mana Gaba An Warware Ta Ba -Hamisu Rabi’u Jingau

Daga Ibrahim Muhammad Kano

An bayyana rashin fitaccen ɗan kasuwa, Alhaji Aminu Ɗantata da cewa ba rashi ne ga al’ummar jihar Kano ko Arewa ko Nijeriya kaɗai ba, rashi ne da aka yi wa duniya.

Shugaban kamfanin Hamir Global Venture, Alhaji Hamisu Rabi’u Jingau ne ya bayyana hakan a lokacin da yakai ziyarar ta’aziyya ga iyalan marigayi Alhaji Aminu Ɗantata a Unguwar Ƙoƙi.

Ya ce saboda Alhaji Aminu Ɗantata uba ne, kuma jagora ne ga dukkan al’umma, musamman su ‘yan kasuwa, haƙiƙa sun yi babban rashi na wannan bawan Allah, sai dai kurum babu wani abu da za su faɗa sai dai su yi masa addu’a da jaje ga ‘yan’uwa da iyalai da abokan arziƙi. Ya yi fatan Allah ya jiƙansa, ya gafarta masa.

Alhaji Hamisu Rabi’u Jingau ya ce, su ‘yan kasuwa ba su da wani jagora da suka sa a gaba lokacin da yake raye sama da Alhaji Aminu Ɗantata, dukkan matsalolinsu da suka taso waɗanda suka fi ƙarfinsu sukan zo gabansa su gaya masa, kuma ba su taɓa zuwa a iya sanin sa da wata matsala ba wacce bai saurare su ya yi musu maganinta ba, “Abubuwa sun faru ya shige mana gaba. Muna fata Allah ya yi masa rahama,” in ji Alhaji Hamisu Jingau.

  • Related Posts

    Waɗanne Nasarorin Hukumar Taimakekeniyar Kula da Lafiya ta Jihar Kano Ta Cimma?

    Daga Ibrahim Muhammad Hukumar Taimakekeniyar Kula da Lafiya ta Jihar Kano, ƙarƙashin jagorancin Dakta Rahila Aliyu Muktar, ta cimma ɗimbin nasarori a cikin shekaru biyu na shugabancinta. Hukumar ta ƙuduri…

    Zamfara Ce Ta Ɗaya A Yankin Arewa Maso Yamma A Fannin Cibiyoyin Kula Da Lafiya A Matakin Farko

    Jihar Zamfara ta zama zakara a fannin kula Cibiyoyin kula da kiwon lafiya a matakin farko a duk faɗin yankin Arewa maso Yammacin ƙasar nan. Sunan Zamfara ya fito ne…

    Leave a Reply

    Your email address will not be published. Required fields are marked *

    You Missed

    Waɗanne Nasarorin Hukumar Taimakekeniyar Kula da Lafiya ta Jihar Kano Ta Cimma?

    Waɗanne Nasarorin Hukumar Taimakekeniyar Kula da Lafiya ta Jihar Kano Ta Cimma?

    Convoluted and Confused Political Situation and Insecurity: A Stop-Gap to State Collapse in History

    Convoluted and Confused Political Situation and Insecurity: A Stop-Gap to State Collapse in History

    Breaking the Chains of Godfatherism: Uba and Fubara’s Path to Autonomous Politics

    Breaking the Chains of Godfatherism: Uba and Fubara’s Path to Autonomous Politics

    Maryam Abacha Accepts Posthumous Doctorate for Late Gen. Abacha, Describes Honour as Well-Deserved

    Maryam Abacha Accepts Posthumous Doctorate for Late Gen. Abacha, Describes Honour as Well-Deserved

    Zamfara Ce Ta Ɗaya A Yankin Arewa Maso Yamma A Fannin Cibiyoyin Kula Da Lafiya A Matakin Farko

    Zamfara Ce Ta Ɗaya A Yankin Arewa Maso Yamma A Fannin Cibiyoyin Kula Da Lafiya A Matakin Farko

    Ibrahim Little Ya Nuna Rashin Amincewa Da Yunƙurin Ganduje nlNa Kafa Hisbah Mai Zaman Kanta A Kano

    Ibrahim Little Ya Nuna Rashin Amincewa Da Yunƙurin Ganduje nlNa Kafa Hisbah Mai Zaman Kanta A Kano