Mangal Jagora Ne A Fannin Kasuwanci Da Siyasa -Ɗanmarna

An bayyana fitaccen ɗan kasuwan nan na ƙasar nan, Alhaji Barau Ɗahiru Mangal da cewa Uba ne ta fannoni daban-daban kama daga siyasa, kuma babban jagora ne a harkar kasuwanci.

Alhaji Sarki Usman Ɗahiru Shugaban Kamfanin DANMARNA Petroleum ne ya bayyana hakan da yake zantawa da ‘yan jarida a fadar Sarkin Kano a lokacin ɗaurin aure da aka yi na ɗan Alhaji Ɗahiru Mangal da ɗiyar tsohon Gwamnan Kano Rabi’u Musa Kwankwaso.

Ya ce ɗaurin auren rana ce mai tarihi a wannan gari na Kano da aka tara ɗimbin jama’a domin shaidar wannan ɗaurin aure na iyalan Kwankwaso da na Ɗahiru Mangal an zo daga sassa daban-daban na ciki da wajen ƙasar nan.

Shugaban kamfanin man fetur na DANMARNA ya ce a matsayin Kano da take babbar uwa a ƙasar Hausa, wannnan taro ya ƙara fito da martabarta da karamcinta wajen karɓar baki. Kuma ya yaba wa Gwamnan Kano, Alhaji Abba Kabir Yusuf bisa ayyuka da yake na cigaban jihar Kano.

Alhaji Sarki Usman Ɗahiru ya ce wannan aure da ya haɗa iyalan ɗan siyasa da na ɗan kasuwa da ma tafiya ce da suke kamar Ɗanjuma ne da Ɗanjumai ne, kasuwanci na tafiya da siyasa, kuma yanzu tafiya ce ta cuɗa ni in cuɗe ka, don haka wannan abin alfahari ne da farin ciki bisa gagarumin wannnan haɗi da aka yi, komai ya yi daidai muna yi musu fatan alkahiri da fatan samun zuriya ta gari.

  • Related Posts

    Ƙungiyar Jaruman Kannywood Sun Kai Wa Hon. Ibrahim Ali Namadi Dala Ziyarar Girmamawa

    Daga Ibrahim Muhammad, Kano Jaruman Masana’antar Kannywood, ƙarƙashin ƙungiyarsu ta ƙasa, sun kai ziyarar girmamawa ga tsohon Kwamishinan Sufuri na Jihar Kano, Ibrahim Ali Namadi Dala. A yayin ziyarar, ƙungiyar…

    Gwamna Dauda Lawal Ya Jagoranci Zaman Majalisar Zartarwa Ta 58 A Zamfara

    Gwamnan Jihar Zamfara, Dauda Lawal, ya jagoranci zaman Majalisar Zartarwa ta Jihar karo na 58 tun bayan hawansa mulki a shekarar 2023, abin da gwamnatin jihar ta ce ya zama…

    Leave a Reply

    Your email address will not be published. Required fields are marked *

    You Missed

    Ƙungiyar Jaruman Kannywood Sun Kai Wa Hon. Ibrahim Ali Namadi Dala Ziyarar Girmamawa

    Ƙungiyar Jaruman Kannywood Sun Kai Wa Hon. Ibrahim Ali Namadi Dala Ziyarar Girmamawa

    Gwamna Dauda Lawal Ya Jagoranci Zaman Majalisar Zartarwa Ta 58 A Zamfara

    Gwamna Dauda Lawal Ya Jagoranci Zaman Majalisar Zartarwa Ta 58 A Zamfara

    Mata Su Dage Wajen Karatun Fannin Zayyana Gine-Gine (Architecture) -Arc. Binta Ahmad Umar

    Mata Su Dage Wajen Karatun Fannin Zayyana Gine-Gine (Architecture) -Arc. Binta Ahmad Umar

    An Buɗe Sabon Masallacin ’Yan Nama a Kasuwar Sabon Gari, Kano

    An Buɗe Sabon Masallacin ’Yan Nama a Kasuwar Sabon Gari, Kano

    Why I Cannot Approach the Court on the Bekwarra LGA Matter?

    Why I Cannot Approach the Court on the Bekwarra LGA Matter?

    Waɗanne Nasarorin Hukumar Taimakekeniyar Kula da Lafiya ta Jihar Kano Ta Cimma?

    Waɗanne Nasarorin Hukumar Taimakekeniyar Kula da Lafiya ta Jihar Kano Ta Cimma?