An Nemi A Saki Jagoran Al’ummar Palasɗinawa Mazauna Nijeriya

Daga Ibrahim Muhammad

Al’ummar Musulmi a Nijeriya sun buƙaci mahukunta su saki jagoran al’ummar Palasɗinawa mazauna ƙasar nan, Ransy Abu Ibrahim da aka kama aka tsare ba tare da ya aikata wani laifi ba.

Da yake magana da ‘yan jarida a jihar Kwara ɗaya daga cikin al’ummar Musulmi shugaban ƙungiyar Harakatul Islamiyya, Malam AbdulRazaƙ Abdulwahab Al-Ameen ya ce jagoran Palasɗinawan Ransy Ibrahim yana zaune a ƙasar nan sama da shekaru 30 ba a taɓa samun sa da wani abu na karya doka ba.

Ƙungiyoyin suna zargi Isra’ila da hannu a sa wa hukumomin ƙasar nan su kama jagoran Palasɗinawan da har yanzu hukumomi ba su bayar da wani bayani kan dalilin kama shin ba.

Ya ce Palasɗinawa a ƙasar nan shekara da shekaru na zaune lafiya da al’umma, don haka take haƙƙinsu ne, kama jagoransu da bai aikata wani laifi ba.

Ƙungiyoyin addinin Musulunci sun ja hankalin gwamnatin ƙasar nan cewa ta saki shugaban Palasɗiwan domin ƙar ci gaba da riƙe shi ya harzuƙa al’ummar Musulmi da sauran mutane masu son ganin an yi adalci su soma fitowa suna nuna wa gwamnati rashin yarda.

Sannan ya shawarci gwamnatin ta guji yin alaƙa da Isra’ila da kullum aikinsu zubar da jinin al’umma ne.

  • Related Posts

    Waɗanne Nasarorin Hukumar Taimakekeniyar Kula da Lafiya ta Jihar Kano Ta Cimma?

    Daga Ibrahim Muhammad Hukumar Taimakekeniyar Kula da Lafiya ta Jihar Kano, ƙarƙashin jagorancin Dakta Rahila Aliyu Muktar, ta cimma ɗimbin nasarori a cikin shekaru biyu na shugabancinta. Hukumar ta ƙuduri…

    Zamfara Ce Ta Ɗaya A Yankin Arewa Maso Yamma A Fannin Cibiyoyin Kula Da Lafiya A Matakin Farko

    Jihar Zamfara ta zama zakara a fannin kula Cibiyoyin kula da kiwon lafiya a matakin farko a duk faɗin yankin Arewa maso Yammacin ƙasar nan. Sunan Zamfara ya fito ne…

    Leave a Reply

    Your email address will not be published. Required fields are marked *

    You Missed

    Why I Cannot Approach the Court on the Bekwarra LGA Matter?

    Why I Cannot Approach the Court on the Bekwarra LGA Matter?

    Waɗanne Nasarorin Hukumar Taimakekeniyar Kula da Lafiya ta Jihar Kano Ta Cimma?

    Waɗanne Nasarorin Hukumar Taimakekeniyar Kula da Lafiya ta Jihar Kano Ta Cimma?

    Convoluted and Confused Political Situation and Insecurity: A Stop-Gap to State Collapse in History

    Convoluted and Confused Political Situation and Insecurity: A Stop-Gap to State Collapse in History

    Breaking the Chains of Godfatherism: Uba and Fubara’s Path to Autonomous Politics

    Breaking the Chains of Godfatherism: Uba and Fubara’s Path to Autonomous Politics

    Maryam Abacha Accepts Posthumous Doctorate for Late Gen. Abacha, Describes Honour as Well-Deserved

    Maryam Abacha Accepts Posthumous Doctorate for Late Gen. Abacha, Describes Honour as Well-Deserved

    Zamfara Ce Ta Ɗaya A Yankin Arewa Maso Yamma A Fannin Cibiyoyin Kula Da Lafiya A Matakin Farko

    Zamfara Ce Ta Ɗaya A Yankin Arewa Maso Yamma A Fannin Cibiyoyin Kula Da Lafiya A Matakin Farko