Sunayen Shugabannin Jam’iyyar ADC Na Jihohi Da Ake Yaɗawa Ba Na Gaskiya Ba Ne

Daga. Ibrahim Muhammad

ADC ta yi zargin cewa wasu na neman haifar da rikici a cikin jam’iyyar bayan amincewa da Hukumar Zaɓe mai zaman kanta ta ƙasa (INEC) ta yi da shugaban jam’iyyar na ƙasa.

Jam’iyyar ta musanta wasu rahotanni da ake cewa INEC ta amince da shugabanni na jihohi da ta ce yunƙurin haifar da
hargitsi a tsakanin ‘yan jam’iyyar ne.

Jam’iyyar ta ADC ta ce ita ce k eda haƙƙin miƙa sunayen shugabanninta na jihohi, kuma yanzu haka ba ta kammala aikin tattara sunayen shugabannin jihohi ba balle a ce an amince da su.

Faisal Kabir, ɗaya daga masu magana da yawun jamiyyar ta ADC ya ce, waɗannan sunaye ba daga Hukumar Zaɓe suke ba, yanzu abin da suke ƙoƙarin yi shi ne haɗa kan ‘yan jam’iyyar.

  • Related Posts

    Gwamna Dauda Lawal Ya Jagoranci Zaman Majalisar Zartarwa Ta 58 A Zamfara

    Gwamnan Jihar Zamfara, Dauda Lawal, ya jagoranci zaman Majalisar Zartarwa ta Jihar karo na 58 tun bayan hawansa mulki a shekarar 2023, abin da gwamnatin jihar ta ce ya zama…

    Gwamna Lawal Ya Gabatar da Kasafin Naira Biliyan 861

    Gwamnan Jihar Zamfara, Dauda Lawal, ya gabatar da ƙudirin kasafin kuɗi na shekarar 2026 mai darajar Naira Biliyan 861 ga Majalisar Dokokin Jihar, inda ya bayyana shi a matsayin taswirar…

    Leave a Reply

    Your email address will not be published. Required fields are marked *

    You Missed

    Ƙungiyar Jaruman Kannywood Sun Kai Wa Hon. Ibrahim Ali Namadi Dala Ziyarar Girmamawa

    Ƙungiyar Jaruman Kannywood Sun Kai Wa Hon. Ibrahim Ali Namadi Dala Ziyarar Girmamawa

    Gwamna Dauda Lawal Ya Jagoranci Zaman Majalisar Zartarwa Ta 58 A Zamfara

    Gwamna Dauda Lawal Ya Jagoranci Zaman Majalisar Zartarwa Ta 58 A Zamfara

    Mata Su Dage Wajen Karatun Fannin Zayyana Gine-Gine (Architecture) -Arc. Binta Ahmad Umar

    Mata Su Dage Wajen Karatun Fannin Zayyana Gine-Gine (Architecture) -Arc. Binta Ahmad Umar

    An Buɗe Sabon Masallacin ’Yan Nama a Kasuwar Sabon Gari, Kano

    An Buɗe Sabon Masallacin ’Yan Nama a Kasuwar Sabon Gari, Kano

    Why I Cannot Approach the Court on the Bekwarra LGA Matter?

    Why I Cannot Approach the Court on the Bekwarra LGA Matter?

    Waɗanne Nasarorin Hukumar Taimakekeniyar Kula da Lafiya ta Jihar Kano Ta Cimma?

    Waɗanne Nasarorin Hukumar Taimakekeniyar Kula da Lafiya ta Jihar Kano Ta Cimma?