Akwai Kyakkyawan Zumunci Tsakanin Masarautar Haɗejia Da Ta Kano -Yariman Magajin Rafin Haɗejia

Daga Ibrahim Muhammad Kano

An bayyana cewa akwai daɗaɗɗiyar kyakkyawar alaƙa da ‘yan’uwantaka da zumunta tun na kaka da kakanni a tsakanin masarautar Haɗejia da ta Kano har yanzu kuma suke a tare.

Alhaji Muhammad Inuwa Babandede Yariman Magajin Rafin Haɗejia ne ya bayyana hakan da yake zantawa da ‘yan jarida a lokacin ya halarci bikin naɗin da Sarki Muhammad Sanusi II ya yi wa ɗansa a matsayin Chiroman Kano.

Ya ce wannan zumunci zai ci gaba da wanzuwa da kyautata alaƙa tsakanin masarautun biyu domin nasarar hidimta wa al’umma da kare martabar addinin Musulunci da kuma kyawawan al’adu.

Yariman Magajin Rafin Haɗejia Alhaji Muhammad Inuwa Babandede ya yi kira ga sabon Chiroman na Kano DSP Aminu Sanusi ya yi koyi da irin hali na karamci da mutuntawa da Sarkin Kano Malam Muhammad Sanusi yake da su da son cigaban jama’a.

Yariman Magajin Rafin Haɗejia ya bayyana mutuƙar murnarsa ga naɗin da aka yi wa sabon Chiroman na Kano da yi wa dukkan baƙi da suka halarci naɗin fatan alkahiri da fatan komawa gidajensu lafiya.

  • Related Posts

    Zamfara Ce Ta Ɗaya A Yankin Arewa Maso Yamma A Fannin Cibiyoyin Kula Da Lafiya A Matakin Farko

    Jihar Zamfara ta zama zakara a fannin kula Cibiyoyin kula da kiwon lafiya a matakin farko a duk faɗin yankin Arewa maso Yammacin ƙasar nan. Sunan Zamfara ya fito ne…

    Ibrahim Little Ya Nuna Rashin Amincewa Da Yunƙurin Ganduje nlNa Kafa Hisbah Mai Zaman Kanta A Kano

    Daga Ibrahim Muhammad, Kano Jigo a siyasar jihar Kano, kuma jagoran jam’iyyar ADC a jihar, Alhaji Ibrahim Al-Amin Little, ya bayyana rashin goyon bayansa ga yunƙurin da wasu mutane ke…

    Leave a Reply

    Your email address will not be published. Required fields are marked *

    You Missed

    Convoluted and Confused Political Situation and Insecurity: A Stop-Gap to State Collapse in History

    Convoluted and Confused Political Situation and Insecurity: A Stop-Gap to State Collapse in History

    Breaking the Chains of Godfatherism: Uba and Fubara’s Path to Autonomous Politics

    Breaking the Chains of Godfatherism: Uba and Fubara’s Path to Autonomous Politics

    Maryam Abacha Accepts Posthumous Doctorate for Late Gen. Abacha, Describes Honour as Well-Deserved

    Maryam Abacha Accepts Posthumous Doctorate for Late Gen. Abacha, Describes Honour as Well-Deserved

    Zamfara Ce Ta Ɗaya A Yankin Arewa Maso Yamma A Fannin Cibiyoyin Kula Da Lafiya A Matakin Farko

    Zamfara Ce Ta Ɗaya A Yankin Arewa Maso Yamma A Fannin Cibiyoyin Kula Da Lafiya A Matakin Farko

    Ibrahim Little Ya Nuna Rashin Amincewa Da Yunƙurin Ganduje nlNa Kafa Hisbah Mai Zaman Kanta A Kano

    Ibrahim Little Ya Nuna Rashin Amincewa Da Yunƙurin Ganduje nlNa Kafa Hisbah Mai Zaman Kanta A Kano

    Tinubu Ya Miƙa Lambar Karramawa Ta Ƙasa Ga Gwamna Dauda Lawal

    Tinubu Ya Miƙa Lambar Karramawa Ta Ƙasa Ga Gwamna Dauda Lawal