Ba Mu Fargabar Duk Wanda Zai Fito Takarar Neman Kujerar Shugaban Ƙasa Da Bola Tinubu A 2027 -Abdul’aziz Abdul’aziz

Daga Ibrahim Muhammad Kano

Mai taimaka wa shugaban ƙasa Bola Ahmad Tunubu a kan yaɗa labarai, Abdulaziz Abdulaziz ya ce takarar shugabancin ƙasar nan da ake cewa tsohon shugaban ƙasa Goodlock Jonathan zai yi, ba wani abin tsoro ba ne a wajensu, ko kuma wani abu da zai tayar musu da hankali.

Ya yi nuni da cewa batun takarar na Goodlock ba jita-jita ba ce, domin na hannun damar tsohon shugaban ƙasar Farfesa Jerry Gana, wanda jigo ne a tafiyar, ya fito ya ayyana cewa Goodlock Jonathan zai yi takara.

Abdulaziz Abdulaziz ya ce, su takarar tsohon shugaban ƙasar ba abin tsoro ba ce, ba kuma wani abu ne da zai tayar da hankali ba ko ya sa su fargaba ba, shi ya sa ma suka fito su ka yi maganar cewa suna maraba da shigowarsa takarar in har ya yanke hukuncin yin takarar za a haɗu a filin dagar zaɓe, a ƙarshe duk wanda jama’a suka yarda da shi shi ne zai samu.

Abdulaziz ya ce ba su ɗauki maganar takarar Jonathon jita-jita ba, domin su babu yadda za a yi su fiio su mayar wa jita-jita martani. Saboda haka suna cikin shirin ko ta-kwana, babu gudu, babu ja da baya, duk masi son su yi takara su fito ga fili ga mai doki tsakanin su da shugaban ƙasa Bola Ahmad Tunibu a 2027.

  • Related Posts

    Gwamna Dauda Lawal Ya Jagoranci Zaman Majalisar Zartarwa Ta 58 A Zamfara

    Gwamnan Jihar Zamfara, Dauda Lawal, ya jagoranci zaman Majalisar Zartarwa ta Jihar karo na 58 tun bayan hawansa mulki a shekarar 2023, abin da gwamnatin jihar ta ce ya zama…

    Gwamna Lawal Ya Gabatar da Kasafin Naira Biliyan 861

    Gwamnan Jihar Zamfara, Dauda Lawal, ya gabatar da ƙudirin kasafin kuɗi na shekarar 2026 mai darajar Naira Biliyan 861 ga Majalisar Dokokin Jihar, inda ya bayyana shi a matsayin taswirar…

    Leave a Reply

    Your email address will not be published. Required fields are marked *

    You Missed

    Ƙungiyar Jaruman Kannywood Sun Kai Wa Hon. Ibrahim Ali Namadi Dala Ziyarar Girmamawa

    Ƙungiyar Jaruman Kannywood Sun Kai Wa Hon. Ibrahim Ali Namadi Dala Ziyarar Girmamawa

    Gwamna Dauda Lawal Ya Jagoranci Zaman Majalisar Zartarwa Ta 58 A Zamfara

    Gwamna Dauda Lawal Ya Jagoranci Zaman Majalisar Zartarwa Ta 58 A Zamfara

    Mata Su Dage Wajen Karatun Fannin Zayyana Gine-Gine (Architecture) -Arc. Binta Ahmad Umar

    Mata Su Dage Wajen Karatun Fannin Zayyana Gine-Gine (Architecture) -Arc. Binta Ahmad Umar

    An Buɗe Sabon Masallacin ’Yan Nama a Kasuwar Sabon Gari, Kano

    An Buɗe Sabon Masallacin ’Yan Nama a Kasuwar Sabon Gari, Kano

    Why I Cannot Approach the Court on the Bekwarra LGA Matter?

    Why I Cannot Approach the Court on the Bekwarra LGA Matter?

    Waɗanne Nasarorin Hukumar Taimakekeniyar Kula da Lafiya ta Jihar Kano Ta Cimma?

    Waɗanne Nasarorin Hukumar Taimakekeniyar Kula da Lafiya ta Jihar Kano Ta Cimma?