Ba Mu Taɓa Ganin Fushin Dakta Muhammad Musa Ba Tun Da Muke Da Shi -Bala Alpha

Daga Ibrahim Muhammad

An bayyana cewa Dakta
Muhammad Musa Zango da cewa mutum ne mai mutuntaka da tasiri da tasa mutane ke alfahari da shi a cikin dukkan wani abu da ya haɗa su.

Alhaji Bala Alpha ne ya bayyana hakan a lokacin da yake zantawa da ‘yan jarida a yayin bukin karramamawa da aka yi wa Dakta Muhammad.

Ya ce a matsayinsu da suke tare da shi tun da ya san shi bai taɓa ganin sa a cikin fushi ba ko me za ku yi da murmushi yake. “Mutum ne shi haziƙi, duk abin da ya sa a gaba ba ya gazawa a kai,” in ji shi.

Ya ƙara da cewa, “A ma’amalarmu da shi shekara da shekaru, kullum cikin fara’a yake. Duk lokacin da wani abu ya taso na alheri za ka ga ya sadaukar da kansa a kai domin cimma nasara. Don haka wannnan karramawar ta cancance shi,” ya jaddada.

Alhaji Bala Alpha ya yi kira ga al’ummar Zango yadda suka kalli kyawawan halaye da gudunmuwa da yake bayarwa suka karrama shi suka ƙulla wannan danƙon zumunci su ci gaba da fata. “Allah ya yi musu jagoranci a kai domin al’umma da suke tasowa da na gaba su san cewa sadaukar da kai ga al’umma da yankinsu yana da mutukar muhimmanci da tasiri wajen haɗin kai.

  • Related Posts

    Zamfara Ce Ta Ɗaya A Yankin Arewa Maso Yamma A Fannin Cibiyoyin Kula Da Lafiya A Matakin Farko

    Jihar Zamfara ta zama zakara a fannin kula Cibiyoyin kula da kiwon lafiya a matakin farko a duk faɗin yankin Arewa maso Yammacin ƙasar nan. Sunan Zamfara ya fito ne…

    Ibrahim Little Ya Nuna Rashin Amincewa Da Yunƙurin Ganduje nlNa Kafa Hisbah Mai Zaman Kanta A Kano

    Daga Ibrahim Muhammad, Kano Jigo a siyasar jihar Kano, kuma jagoran jam’iyyar ADC a jihar, Alhaji Ibrahim Al-Amin Little, ya bayyana rashin goyon bayansa ga yunƙurin da wasu mutane ke…

    Leave a Reply

    Your email address will not be published. Required fields are marked *

    You Missed

    Convoluted and Confused Political Situation and Insecurity: A Stop-Gap to State Collapse in History

    Convoluted and Confused Political Situation and Insecurity: A Stop-Gap to State Collapse in History

    Breaking the Chains of Godfatherism: Uba and Fubara’s Path to Autonomous Politics

    Breaking the Chains of Godfatherism: Uba and Fubara’s Path to Autonomous Politics

    Maryam Abacha Accepts Posthumous Doctorate for Late Gen. Abacha, Describes Honour as Well-Deserved

    Maryam Abacha Accepts Posthumous Doctorate for Late Gen. Abacha, Describes Honour as Well-Deserved

    Zamfara Ce Ta Ɗaya A Yankin Arewa Maso Yamma A Fannin Cibiyoyin Kula Da Lafiya A Matakin Farko

    Zamfara Ce Ta Ɗaya A Yankin Arewa Maso Yamma A Fannin Cibiyoyin Kula Da Lafiya A Matakin Farko

    Ibrahim Little Ya Nuna Rashin Amincewa Da Yunƙurin Ganduje nlNa Kafa Hisbah Mai Zaman Kanta A Kano

    Ibrahim Little Ya Nuna Rashin Amincewa Da Yunƙurin Ganduje nlNa Kafa Hisbah Mai Zaman Kanta A Kano

    Tinubu Ya Miƙa Lambar Karramawa Ta Ƙasa Ga Gwamna Dauda Lawal

    Tinubu Ya Miƙa Lambar Karramawa Ta Ƙasa Ga Gwamna Dauda Lawal