Shugaban ƙaramar hukumar Doguwa Ya Nemi Al’ummar Yankin Su Zauna Lafiya

Daga Ibrahim Muhammad

Shugaban ƙaramar hukumar Doguwa da ke jihar Kano, Hon. Abdulrashid Ridwan ya yi kira ga al’ummar yankin a kan da su zauna lafiya a tsakaninsu.

Ya yi kiran ne yayin wata hira da ya yi da manema labarai a Kano, biyo bayan wata taƙaddama da faru a gonar Malam Salisu tsakaninsa da wani Bafulatani ɗan asalin jihar Kaduna mai suna Hore da hakan ta jawo rasa ran Malam Salisu a ranar 23/3/2025.

Dagacin Doguwa Alhaji Yusuf Umar kira ya yi da kwantar da hankali domin ƙaramar hukumar bisa jagorancin shugabanta Hon. Abdulrashid Ridwan na iya bakin ƙoƙari domin an samu zaman lafiya da kuma bin haƙƙin wanda aka kashe bisa adalci ta hanyar da doka ta tanada.

Ɗaya daga cikin shugabanin Muryar Al’ummar Doguwa Malam Suleman Rilwan, wanda ya wakilci shugaban ƙungiyar V.O.D ya bayyana irin ƙokarin da suka yi da matakan da suka bi wajen gano mai laifin wanda ya gudu zuwa garin Gani da ke a ƙaramar hukumar Sumaila, kuma tuni an ɗauki matakin shari’a a kansa.

Shi ma a jawabinsa, Aliyu wanda ɗa ne ga Marigayi Malam Salisu da aka kashe ya nemi gwamnati ta bi musu kadin sanadiyyar rasa ran mahaifin nasu, ya kuma roƙi mahukunta su yi musu adalci wajen hukunta mai laifin.

  • Related Posts

    Zamfara Ce Ta Ɗaya A Yankin Arewa Maso Yamma A Fannin Cibiyoyin Kula Da Lafiya A Matakin Farko

    Jihar Zamfara ta zama zakara a fannin kula Cibiyoyin kula da kiwon lafiya a matakin farko a duk faɗin yankin Arewa maso Yammacin ƙasar nan. Sunan Zamfara ya fito ne…

    Ibrahim Little Ya Nuna Rashin Amincewa Da Yunƙurin Ganduje nlNa Kafa Hisbah Mai Zaman Kanta A Kano

    Daga Ibrahim Muhammad, Kano Jigo a siyasar jihar Kano, kuma jagoran jam’iyyar ADC a jihar, Alhaji Ibrahim Al-Amin Little, ya bayyana rashin goyon bayansa ga yunƙurin da wasu mutane ke…

    Leave a Reply

    Your email address will not be published. Required fields are marked *

    You Missed

    Convoluted and Confused Political Situation and Insecurity: A Stop-Gap to State Collapse in History

    Convoluted and Confused Political Situation and Insecurity: A Stop-Gap to State Collapse in History

    Breaking the Chains of Godfatherism: Uba and Fubara’s Path to Autonomous Politics

    Breaking the Chains of Godfatherism: Uba and Fubara’s Path to Autonomous Politics

    Maryam Abacha Accepts Posthumous Doctorate for Late Gen. Abacha, Describes Honour as Well-Deserved

    Maryam Abacha Accepts Posthumous Doctorate for Late Gen. Abacha, Describes Honour as Well-Deserved

    Zamfara Ce Ta Ɗaya A Yankin Arewa Maso Yamma A Fannin Cibiyoyin Kula Da Lafiya A Matakin Farko

    Zamfara Ce Ta Ɗaya A Yankin Arewa Maso Yamma A Fannin Cibiyoyin Kula Da Lafiya A Matakin Farko

    Ibrahim Little Ya Nuna Rashin Amincewa Da Yunƙurin Ganduje nlNa Kafa Hisbah Mai Zaman Kanta A Kano

    Ibrahim Little Ya Nuna Rashin Amincewa Da Yunƙurin Ganduje nlNa Kafa Hisbah Mai Zaman Kanta A Kano

    Tinubu Ya Miƙa Lambar Karramawa Ta Ƙasa Ga Gwamna Dauda Lawal

    Tinubu Ya Miƙa Lambar Karramawa Ta Ƙasa Ga Gwamna Dauda Lawal