Sunayen Shugabannin Jam’iyyar ADC Na Jihohi Da Ake Yaɗawa Ba Na Gaskiya Ba Ne

Daga. Ibrahim Muhammad

ADC ta yi zargin cewa wasu na neman haifar da rikici a cikin jam’iyyar bayan amincewa da Hukumar Zaɓe mai zaman kanta ta ƙasa (INEC) ta yi da shugaban jam’iyyar na ƙasa.

Jam’iyyar ta musanta wasu rahotanni da ake cewa INEC ta amince da shugabanni na jihohi da ta ce yunƙurin haifar da
hargitsi a tsakanin ‘yan jam’iyyar ne.

Jam’iyyar ta ADC ta ce ita ce k eda haƙƙin miƙa sunayen shugabanninta na jihohi, kuma yanzu haka ba ta kammala aikin tattara sunayen shugabannin jihohi ba balle a ce an amince da su.

Faisal Kabir, ɗaya daga masu magana da yawun jamiyyar ta ADC ya ce, waɗannan sunaye ba daga Hukumar Zaɓe suke ba, yanzu abin da suke ƙoƙarin yi shi ne haɗa kan ‘yan jam’iyyar.

  • Related Posts

    Gwamna Lawal Ya Gabatar da Kasafin Naira Biliyan 861

    Gwamnan Jihar Zamfara, Dauda Lawal, ya gabatar da ƙudirin kasafin kuɗi na shekarar 2026 mai darajar Naira Biliyan 861 ga Majalisar Dokokin Jihar, inda ya bayyana shi a matsayin taswirar…

    Karamci da Mutumtaƙa: Dubban Jama’a Sun Cika Garin Kwankwaso a Ɗaurin Auren ’Ya’yan Hon. Sunusi Surajo Kwankwaso

    Daga: Ibrahim Muhammad, Kano Garin Kwankwaso da ke ƙaramar hukumar Madobi a jihar Kano ya cika maƙil da dubban jama’a daga sassa daban-daban na jihar da ma wajenta, yayin da…

    Leave a Reply

    Your email address will not be published. Required fields are marked *

    You Missed

    Convoluted and Confused Political Situation and Insecurity: A Stop-Gap to State Collapse in History

    Convoluted and Confused Political Situation and Insecurity: A Stop-Gap to State Collapse in History

    Breaking the Chains of Godfatherism: Uba and Fubara’s Path to Autonomous Politics

    Breaking the Chains of Godfatherism: Uba and Fubara’s Path to Autonomous Politics

    Maryam Abacha Accepts Posthumous Doctorate for Late Gen. Abacha, Describes Honour as Well-Deserved

    Maryam Abacha Accepts Posthumous Doctorate for Late Gen. Abacha, Describes Honour as Well-Deserved

    Zamfara Ce Ta Ɗaya A Yankin Arewa Maso Yamma A Fannin Cibiyoyin Kula Da Lafiya A Matakin Farko

    Zamfara Ce Ta Ɗaya A Yankin Arewa Maso Yamma A Fannin Cibiyoyin Kula Da Lafiya A Matakin Farko

    Ibrahim Little Ya Nuna Rashin Amincewa Da Yunƙurin Ganduje nlNa Kafa Hisbah Mai Zaman Kanta A Kano

    Ibrahim Little Ya Nuna Rashin Amincewa Da Yunƙurin Ganduje nlNa Kafa Hisbah Mai Zaman Kanta A Kano

    Tinubu Ya Miƙa Lambar Karramawa Ta Ƙasa Ga Gwamna Dauda Lawal

    Tinubu Ya Miƙa Lambar Karramawa Ta Ƙasa Ga Gwamna Dauda Lawal