Kamfanin FOISON Ya Kawo Injunan Ban Ruwa Na Noman Rani Masu Inganci Da Za Su Taimaka Wajen Haɓaka Noma

Daga Ibrahim Muhammad

An bayyana ban ruwa a matsayin abu mai matuƙar muhimmanci ga ɓangaren manoma domin ba sa buƙatar jiran yanayi na lokacin noma, tare da samun injin da aka riga aka tsara yanzu da za a iya tsarin harkar noma mu domin akwai waɗanda ke shuka amfanin gona saboda suna jiran yanayi suna ƙarewa a girbi ɗaya a shekara.

Mista Jeremiah Dominic Daraktan na Afirka na kayan noman rani na kamfanin FOISON. The African FOISON Irrigation Director da ya wakilci FOISON a bukin baje koli na duniya karo na 46 da ake gudawa a jihar Kano ne ya bayyana hakan yayin da yake magana da manema labarai.

Ya ƙara da cewa da irin injuna da aka kawo za ku iya tabbatar da yin noma sau biyu zuwa uku cikin wadata dangane da nau’in amfanin gona da kuke shuƙawa.

A matsayinku na ɗaya daga cikin mafi kyawun masana’antun kayan aikin ban ruwa a duniya tare da babban ofis a China, suna da kamfani mai wakilci a Nijeriya tare da babban ofis a Legas, kuma suna buɗe wani wuri a Kano.

“Muna da nau’ikan kayan aikin ban ruwa daban-daban waɗanda ke da nau’ikan tsari da ayyuka daban-daban da injina waɗanda ke da tallafin makamashin rana da tsari daban-daban na amfani da su,” in ji shi.

Ya ce misali idan kuna da rumbun tattara ruwa ‘Macau pool’ ruwa daga magudanar ruwa da kogi da sauransu, mafi kyawun wuri don samun kayan aikin ban ruwa shi ne daga FOISON a matsayin masana’anta da mafi kyawun wurin samun kayan aikin ban ruwa.

Mista Jeremiah ya ƙara da cewa akwai kayayyaki da suka shigo da su kasuwar Nijeriya tsawon watanni takwas ke nan kuma a kasuwannin Asiya sun shafe sama da shekaru takwas yanzu kuma da alama samar da kasuwa a Nijeriya mun gano cewa a Afirka rashin amfani da tsarin ban ruwa shi ne dalilin da ya sa ake samun koma baya ga yawan amfanin gona ba. Kamar asassan Asiya da Turai ba.

Ya ce tsarin noma a nan ya bambanta da na ƙasashen Yamma irin na Turai da ƙasashen Asiya suna da ci gaba saboda abin da suke amfani da shi na kayan ban ruwa yanzu suna ƙoƙarin gabatar da shi ga kayan masana’antarsu na ban ruwan mai inganci ga noma a ƙasar nan.

Daraktan kayan Ban Ruwa na FOISON na Afirka, Mista Jeremiah Dominic, ya ce idan za su iya samun wata gwamnati da za su yi haɗaka a ƙasar nan za su yaba da hakan, don su sami damar yin aiki tare kuma yana alfahari da kayayyakin ban ruwa na kamfanin FOISON zai ƙarfafa gwiwar manoma wajen samar da amfanin gona mai yawa a ƙasar.

Mista Jeremiah Dominic ya ce za a iya kai wa ga kamfanin na kayan ban ruwan noman rani na kamfanin FOISON a KM 10 LASU Isheri Road, Afolabi 100268, Lagos. Sannan za a iya tuntuɓar kamfaninsu ta wannan lambar wayar 09122977759.

  • Related Posts

    Ibrahim Little Ya Nuna Rashin Amincewa Da Yunƙurin Ganduje nlNa Kafa Hisbah Mai Zaman Kanta A Kano

    Daga Ibrahim Muhammad, Kano Jigo a siyasar jihar Kano, kuma jagoran jam’iyyar ADC a jihar, Alhaji Ibrahim Al-Amin Little, ya bayyana rashin goyon bayansa ga yunƙurin da wasu mutane ke…

    An Kammala Baje Kolin Kano Na 46 Cikin Nasara

    Daga Ibrahim Muhammad An kammala bikin rufe Baje Kolin Duniya na 46 da Cibiyar Kasuwanci da Masana’antu ta Kano (KACCIMA) ta shirya, ƙarƙashin jagorancin Ambasada Usman Darma, a yammacin Asabar.…

    Leave a Reply

    Your email address will not be published. Required fields are marked *

    You Missed

    Ibrahim Little Ya Nuna Rashin Amincewa Da Yunƙurin Ganduje nlNa Kafa Hisbah Mai Zaman Kanta A Kano

    Ibrahim Little Ya Nuna Rashin Amincewa Da Yunƙurin Ganduje nlNa Kafa Hisbah Mai Zaman Kanta A Kano

    Tinubu Ya Miƙa Lambar Karramawa Ta Ƙasa Ga Gwamna Dauda Lawal

    Tinubu Ya Miƙa Lambar Karramawa Ta Ƙasa Ga Gwamna Dauda Lawal

    An Kammala Baje Kolin Kano Na 46 Cikin Nasara

    An Kammala Baje Kolin Kano Na 46 Cikin Nasara

    Hukumar Kula Da Lafiya Ta Duba Lafiyar Sama Da Mutum 2,000 Da Suka Halarci Taron Baje Koli A Kano -Dakta Rahila Aliyu Muktar

    Hukumar Kula Da Lafiya Ta Duba Lafiyar Sama Da Mutum 2,000 Da Suka Halarci Taron Baje Koli A Kano -Dakta Rahila Aliyu Muktar

    Gwamnatin Zamfara Ta Bunƙasa Harkar Kasuwanci Da Zuba Jari Da Haƙo Ma’adanai -Tafidan Maradun

    Gwamnatin Zamfara Ta Bunƙasa Harkar Kasuwanci Da Zuba Jari Da Haƙo Ma’adanai -Tafidan Maradun

    Kasuwar Galadima Ta Fara Aikin Sabunta Gadar Shiga Kasuwa Da Ta Rushe

    Kasuwar Galadima Ta Fara Aikin Sabunta Gadar Shiga Kasuwa Da Ta Rushe