‘Za Mu Haɗa Kai Da Gwamnatin Kano Don Bunƙasa Cigaban Kasuwar Katin Kwari’

Daga Ibrahim Muhammad

An rantsar da sabon kwamitin riƙo na shugabancin ‘yan kasuwar Kantin Kwari da ke Kano a ƙarƙashin Alhaji Abdullahi Shariff Namalam da zai jagoranci ƙungiyar har zuwa lokacin da za a gudanar da zaɓe.

Taron rantsuwar an gudanar da shi ne a Ma’akatar Kasuwanci ta jihar kano ranar Talata ƙarƙashin jagorancin Kwamishinan Ma’aikatar Alhaji Shehu Wada Sagagi ya sami halartar dinbin ‘yan kasuwar.

Sagagi ya nemi ‘yan kasuwar su haɗa kai da kamfanonin ƙasashen duniya da suke mu’amala da su don jawo hankulansu wajen samar da wasu abubuwa da za su tallafawa cigaban kasuwanci da horar da matasa a kan yadda za su amfani cigaban kasuwanci a jihar Kano.

A jawabinsa, Manajan Darakta na hukumar kasuwar Kantin Kwari, Hon. Hamisu Sa’ad Dogon Nama ya ce, suna da kyakkyawar dangataka da ‘yan kasuwar, kuma su ma ‘yan kasuwa ne ba baƙi ba, illa dai kawai shi yana wakiltar gwamnati ne a kasuwar.

Ya ƙara da cewa su kuma ƙungiyar ‘yan kasuwa na wakiltar ‘yan kasuwa ne, don haka dukkansu abokan mu’amalar juna ne wajen gudanar da al’amuransu.

“Ita kasuwa tana ɗauke da al’umma ne, kuma doka ta yarda su yi ƙungiya don kare muradunsu a matsayinsu na ‘yan kasuwa,” in ji shi.

Manajan Daraktan na hukumar gudanarwar kasuwar Kantin Kwari, Hon.Hamisu Sa’ad Dogon Nama ya ce, ƙungiya tana da muhimmanci, ita take wakiltar ‘yan kasuwa, “Domin a Kantin Kwari akwai ‘yan kasuwa sama da miliyan, idan gwamnati tana da wani abu, ba sai ta tara su ba, ta hanyar ƙungiya za ta yi magana da su. Su ma idan suna da buƙata a wajen gwamnati ta ƙungiya za su isar ita za ta zama a tsakiya ne tsananin ‘yan kasuwa da gwamnati,” ya jaddada.

Shi ma a nasa jawabin, sabon Shugaban kwamitin riƙo na shugabancin ƙungiyar kasuwar Kantin Kwari, Alhaji Abdullahi Sharif Namalam ya ce, samar da wannan kwamiti wani abin tarihi ne ga kasuwar, suna kyautata zaton in Allah ya yarda wannan tsarin da aka zo da shi, Allah zai fitar da su kunya.

Ya kuma yaba da irin albishir ɗin da Kwamishinan Kasuwanci ya yi musu na cewa gwamnatin jihar Kano za ta kawo tsare-tsare na bunƙasa cigaban kasuwar, za su mara mata baya domin tabbatar da nasara da yardar Allah.

Alhaji Abdullahi Sharif Namalam ya ce burinsu a ƙarƙashin kwamitin su sami haɗin kai daga hukumar kasuwar da ƙananan ‘yan kasuwa da manya a kasuwar Kantin Kwari domin cigaban kasuwar.

  • Related Posts

    Ibrahim Little Ya Nuna Rashin Amincewa Da Yunƙurin Ganduje nlNa Kafa Hisbah Mai Zaman Kanta A Kano

    Daga Ibrahim Muhammad, Kano Jigo a siyasar jihar Kano, kuma jagoran jam’iyyar ADC a jihar, Alhaji Ibrahim Al-Amin Little, ya bayyana rashin goyon bayansa ga yunƙurin da wasu mutane ke…

    An Kammala Baje Kolin Kano Na 46 Cikin Nasara

    Daga Ibrahim Muhammad An kammala bikin rufe Baje Kolin Duniya na 46 da Cibiyar Kasuwanci da Masana’antu ta Kano (KACCIMA) ta shirya, ƙarƙashin jagorancin Ambasada Usman Darma, a yammacin Asabar.…

    Leave a Reply

    Your email address will not be published. Required fields are marked *

    You Missed

    Ibrahim Little Ya Nuna Rashin Amincewa Da Yunƙurin Ganduje nlNa Kafa Hisbah Mai Zaman Kanta A Kano

    Ibrahim Little Ya Nuna Rashin Amincewa Da Yunƙurin Ganduje nlNa Kafa Hisbah Mai Zaman Kanta A Kano

    Tinubu Ya Miƙa Lambar Karramawa Ta Ƙasa Ga Gwamna Dauda Lawal

    Tinubu Ya Miƙa Lambar Karramawa Ta Ƙasa Ga Gwamna Dauda Lawal

    An Kammala Baje Kolin Kano Na 46 Cikin Nasara

    An Kammala Baje Kolin Kano Na 46 Cikin Nasara

    Hukumar Kula Da Lafiya Ta Duba Lafiyar Sama Da Mutum 2,000 Da Suka Halarci Taron Baje Koli A Kano -Dakta Rahila Aliyu Muktar

    Hukumar Kula Da Lafiya Ta Duba Lafiyar Sama Da Mutum 2,000 Da Suka Halarci Taron Baje Koli A Kano -Dakta Rahila Aliyu Muktar

    Gwamnatin Zamfara Ta Bunƙasa Harkar Kasuwanci Da Zuba Jari Da Haƙo Ma’adanai -Tafidan Maradun

    Gwamnatin Zamfara Ta Bunƙasa Harkar Kasuwanci Da Zuba Jari Da Haƙo Ma’adanai -Tafidan Maradun

    Kasuwar Galadima Ta Fara Aikin Sabunta Gadar Shiga Kasuwa Da Ta Rushe

    Kasuwar Galadima Ta Fara Aikin Sabunta Gadar Shiga Kasuwa Da Ta Rushe