Ƙungiyar Hausawa Masu Sayar Da Kayan Gini A Kano Sun Zaɓi Sabbin Shugabanni

Daga Ibrahim Muhammad Ƙungiyar Hausawa masu sayar da kayan gini na kan titin Faransa a yankin Sabon Gari a ƙaramar hukumar Fagge a jihar Kano sun gudanar da zaɓen sabbin…

Matasa Masu Tasowa Su Daure Su Aikata Alkhairi -Baban Hajiya

Daga Ibrahim Muhammad Ɗaya daga manyan baki a taron na ƙaddamar da littafin Hajiya Malama ‘Yar Kyakke Ɗanbatta, Alhaji Idris Ahmad Baban Hajiya ɗan asalin Ɗanbatta da yake kasuwanci garin…

An Ƙaddamar Da Littafin Tarihin Hajiya Malama ‘Yar Kyakke Ɗanbatta

Daga Ibrahim Muhammad An ƙaddamar da littafin tarihin Hajiya Malama ‘Yar Kyakke da marubuci Kamilu Mustapha Buhari ya rubuta a ranar Asabar a harabar Kwalejin koyon harkar jinya da ke…

Ana Cigaba Da Alhinin Rasuwar Fitaccen Ɗan Siyasa Ahmad Haruna Zango

Daga Ibrahim Muhammad Fitaccen ɗan siyasa a jihar Kano, kuma shugaban hukumar kwashe shara da tsaftar muhalli ta Jihar, Ambasada Ahmadu Haruna Zago, ya rasu bayan fama da rashin lafiya.…

Tsohon Ɗan Majalisa Ya Kai Wa Jama’ar Tarauni Ɗaukin Gaggawa

Daga Ibrahim Muhammad Tsohon ɗan majalisar tarayya na ƙaramar hukumar Tarauni, Hafiz Ibrahim Kawu na cigaba da tallafa wa al’ummar yankin ta fannoni daban-daban duk da cewa ba shi ne…

Ƙungiyar Masu Gidaje A Kasuwar Kantin Kwari Ta Karrama Wasu Daga ‘Yan Ƙungiyar Masu Sassauta Kuɗin Haya

Daga Ibrahim Muhammad An bayyana cewa duk lokacin da abokan sana’a a rayuwa za su zaɓi wasu mutane su karrama su saboda gamsuwa da irin rawar da suke takawa domin…

Da Gwamnati Za Ta Haɗa Kai Da Kamfanonin Taki Na Gida Za A Sami Nasarar Tallafi A Take Wa Manoma -MD. Abfullahi Rara

Daga Ibrahim Muhammad Shugaban kamfanin taki na Rara Agrovet, MD. Alhaji Abdullahi Rara ya bayyana cewa harkar noma yana tafiya daidai a jihar Jigawa sakamakon gwamnati ta na bakin ƙoƙarinta…

Za Mu Cigaba Da Ƙarfafa Magajin Rafin Haɗejia Gwiwa Don Samun Nasara -Hajiya Amina Aliyu Babandede

Daga Ibrahim Muhammad An bayyana Magajin Rafin Haɗejia da cewa mutum ne na mutane da ƙauna da soyayya ta sa aka zo daga sassa daban-daban domin taya shi murnar naɗin…

Mun Ji Daɗin Tabbatar Mana Da Sarautar Magajin Rafin Haɗejia -Hajiya Amina Babandede

Daga Ibrahim Muhammad Hajiya Amina Muhammad Babandede, yaya ga sabon Magajin Rafin Haɗejia da aka naɗa, ta bayyana naɗin da aka yi wa ƙaninta da cewa abin farin ciki ne…

MUN YI NASARA A YAƘAR ’YAN BINDIGA, GWAMNA LAWAL YA SHAIDA WA BANKIN DUNIYA

Gwamnan jihar Zamfara Dauda Lawal ya shaida wa Bankin Duniya cewa sannu a hankali, gwamnatin sa na samun nasara a kan ta’addanci a duk faɗin jihar. A Juma’ar da ta…