Skip to content
Trending News: Ibrahim Little Ya Nuna Rashin Amincewa Da Yunƙurin Ganduje nlNa Kafa Hisbah Mai Zaman Kanta A KanoTinubu Ya Miƙa Lambar Karramawa Ta Ƙasa Ga Gwamna Dauda LawalAn Kammala Baje Kolin Kano Na 46 Cikin NasaraHukumar Kula Da Lafiya Ta Duba Lafiyar Sama Da Mutum 2,000 Da Suka Halarci Taron Baje Koli A Kano -Dakta Rahila Aliyu MuktarGwamnatin Zamfara Ta Bunƙasa Harkar Kasuwanci Da Zuba Jari Da Haƙo Ma’adanai -Tafidan MaradunKasuwar Galadima Ta Fara Aikin Sabunta Gadar Shiga Kasuwa Da Ta RusheGwamna Lawal Ya Ƙaddamar Da Sabon Tsarin Ci Gaban Zamfara Na Shekaru 10Shaikh Zakzaky Ya Halarci Addu’ar Bakwai Ta Rasuwar Sheikh Ɗahiru Usman BauchiGwamna Lawal Ya Gabatar da Kasafin Naira Biliyan 861Hukumar Alhazai Ta Jihar Kano Ba Ta Mayar Da Dala 100 Ga Wasu Mahajjatan Hajjin 2023 BaKaramci da Mutumtaƙa: Dubban Jama’a Sun Cika Garin Kwankwaso a Ɗaurin Auren ’Ya’yan Hon. Sunusi Surajo KwankwasoBincike Ya Tabbatar Ƙungiyar Da Ta Zargi Gwamna Lawal Da Yi Wa ’Yan Bindiga Afuwa Ta Bogi CeRasuwar Shaikh Ɗahiru Usman Rashi Ne Ga Duniya -Majalisar Dattawa Da Ta WakilaiBa Za A Haɗa Gwamnatin Abba Kabir Da Ta Ganduje Ba -Bello SumailaGwamnonin Arewa Sun Kafa Asusun Tallafa Wa Tsaro, Kowace Jiha Za Ta Riƙa Ba Da Biliyan 1 Duk WataHar Yanzu Dokar Hana Acaɓa A Kano Tana Aiki -Gwamnatin KanoBan Yarda A Ware Watan Muharram Don Maulidina Ba – Marigayi Sheikh Ɗahiru BauchiRasuwar Sheikh Ɗahiru Bauchi Babban Rashi Ne A Addinin Musulunci -Sheikh Yusuf YashiRasuwar DIG Abdulƙadir Ɗanwawu Babban Rashi Ne Ga Nijeriya -Kwaminishinan ‘Yan Sandan Jihar ZamfaraAn Ɗage Dokar Hana Yin ‘Yan Achaɓa A Kwaryar Birnin Kano Ne?Tsarin Kwankwasiyya Ne Ya Fi Dacewar Da Al’ummar Kano -Injiniya Iliyasu UsmanJihar Zamfara Na Da Rinjaye A Fannin Noma, Inji Gwamna Lawal A Taron AIF Na MoroccoA Tsarinmu Na Kwankwasiyya A Matsayin Iyali Ɗaya Muke Tafiya -Hon. Haruna Safiyanu ƘarayeKyakkyawan Mua’malar Hon. Sanusi Surajo Ta Sa Ɗimbin Al’umma Ke Taruwa A Sha’aninsu -Amb. Yahaya TalbaSheikh Shariff Saleh Ne Zai Jagoranci Jana’izar Sheikh Ɗahiru Usman A Filin Idin BauchiShaikh Zakzaky Ya Miƙa Saƙon Ta’aziyyarsa Bisa Rasuwar Shaikh Ɗahiru BauchiKamfanin FOISON Ya Kawo Injunan Ban Ruwa Na Noman Rani Masu Inganci Da Za Su Taimaka Wajen Haɓaka NomaIyalan Audu Baƙo Sun Nemi Ɗaukin Gwamnan Kano Abba Kabir Yusuf A Kan Sakar Musu Kayansu Na GadoGwamna Dauda Lawal Ya Farfaɗo Da Bunƙasa Kasuwanci Da Ya Durkushe A Zamfara -Hon. AbdulRahman TunbiɗoShigar Injiniya Sagir Ƙoƙi APC Zai Yi Tasiri A Karya Tsarin Kwankwasiyya A Kano -Bashir Baba ChillaMafi Yawan ‘Yan APC Na Adawa Da Cigaban Da Abba Kabir Yusuf Ke Samarwa A Kano Ne -Ambasada Isyaku Yahaya TalbaKabilar Baburawa Na Da Kyakkyawar Dangantaka Ta Zamantakewa Da Al’ummar Kano -Hassan Aliyu Shafa Sarkin MatasaMata 200 Sun Amfana Da Tallafin Jari Na Gwamna Abba Kabir Yusuf A Fagge, KanoTinubu Ya Zaɓi Gwamna Dauda Lawal Cikin Tawagar G20 A Afirka Ta KuduWOTCOSA Ajin 1975 A Shekara 50: Sun Karrama Farfesa Hafsat Abdullahi Umar Ganduje Da Tagwayen Lambobin YaboGwamnan Kano Abba Kabir Yusuf Ya Yi Tanade-Tanaden Kyautata Wa Fulani -Ruƙayya Umar Gadon ƘayaƘungiyar Sulluɓawa Na Wayar Da Kan Fulani Kan Ɗaukar Matakai Domin Kyautata Cigaban Rayuwarsu -Kwamared Usman Muhammad GarbaJami’o’i Masu Zaman Kansu Za Su Tallafa Wa Gwamnati Wajen Samar Da Ilimi A Tsakanin Al’umma -Alhaji Hamisu MuhammadShugaban APC Ya Nemi Afuwar Al’ummar Fagge, Kano Bayan Sun Maka Shi A KotuGwamnan Kano Na Shirin Gabatar Da Kasafin Kuɗi Na Shekarar 2026‘Yan Sanda Sun Gano Motar Hilux Da Aka Sace A Gidan Gwamnatin KanoAyyukan Shugaban Ƙaramar Hukumar Roni A Jihar Jigawa Dr. Abba Ya’u A Shekara 1Wa Ya Sace Mota Ƙirar Toyota Hilux A Gidan Gwamnatin Kano?Za Mu Ci Gaba Da Tallafa Wa ’Yan Sanda Domin Inganta Ayyukan Su A Zamfara – Gwamna LawalGidauniyar Abba Aliyu Gandu Ta Raba Solar Ga Al’ummaƊaliban Ƙaramar Hukumar Dala Da Gwamnatin Kano Za Ta Tura Manyan Jami’o’i Na Cikin Gida Da Ƙasashen Waje Karatun Digiri Na Biyu, Sun Yi Taron Nuna GodiyaGwamna Lawal Ya Tabbatar Da Cikakken Goyon Bayan Gwamnatin Sa Ga Jami’ar Kimiyyar Likitanci Ta TsafeGwamna Abba Kabir Yusuf Na Aiki Tukuru Don Tabbatar Da Inganta Tsaro A Jihar Kano -AVM.Ibrahim UmaruMinista Goronyo ya Duba Ci Gaban Aikin Titin Abuja Zuwa KanoAn Ƙaddamar Da Littafin TAYA NI MU GYARA Na Zuwaira Dauda KoloKarramawar LEADERSHIP Gare Ni, Zaburantarwa Ce -Gwamna LawalMasu Haɗa Magunguna Suna Da Daraja A Cikin Al’umma -Stephen DanielYadda Gwamna Lawal Ya Aiwatar Da Ayyukan Gina Zamfara na Naira Biliyan 140Ku Guji Rikici Da Sunan Addini — Shaikh Zakzaky Ga Musulmi Da KiristociAkwai Buƙatar Gwamnati Ta Ƙara Himma Don Kawar Da Gurɓatattun Magaguna A Ƙasar Nan -Pharmacy Halliru BinjiSanata Barau Jibrin Ya Cancanci A Tsayar Da Shi Takarar Gwamnan Kano A 2027 -Ibrahim Rabi’u TahirAn Samar Da Jami’ar Sufuri Ta Ƙasa Da Ke Daura Ne Don Samar Da Ma’aikata A Ɓangaren Sufuri Daban-Daban -Farfesa Umar KatsayalBarazanar Kawo Hari Da Trump Ya Yi: Gwamnatin Tarayya Ta Yaba Wa Matsayar Sanata Rabi’u Musa KwankwasoZamfara Ta Tashi Daga Matsayi Na 36 Zuwa Na 17 A Shekara Biyu Ƙarƙashin Gwamna Lawal — Rahoton BudgITGanduje Zai Yi Aiki Tuƙuru Domin Kyautata Yanayin Filayen Jiragen Saman Ƙasar Nan Daidai Da Zamani -Dakta Aliyu IbrahimAn Gudanar Da Taron Cika Shekaru 100 Da Soma Saukar Jirgin Sama A Kano -Sa’ad Sa’id Sa’adUba Sani Ya Gabatar Da Tsare-tsaren Ci Gaban Kadua a Taron Duniya a Dubai.SABUNTA BIRANE: An Samu Ragin Haɗurra a Zamfara Cikin Shekara Guda – FRSCHukumar ‘SON’ Shiyyar Kano Ta Yi Gangamin Da Kamfanoni A Ranar Ingancin Kaya Ta DuniyaShin Da Gaske Ne Ɗan Majalisar Tarayya Na Ƙaramar Hukumar Birnin Kano Ya Fice Daga NNPP?Sulhu Da ’Yan Bindiga Ba Tare Da Sun Ajiye Makamai Ba Tamkar Miƙa Wuya Ne – Gwamna Lawal ga Hukumomin TsaroBabu Mai Gidan Biredin Da Yake Amfani Da Sinadarin Da Zai Cutar Da Al’umma -Alhaji Ɗahiru ƊantsohoMuna Yin Tsayin Daka Don Yin Komai Da Inganci -SahibiTakin Sola Yana Samun Karɓuwa A Fadin Nijeriya Da Ƙasashen Maƙwabta Saboda IngancinsaGwamnatin Zamfara Ta Warware Matsalar Ɗaliban Ta Da Aka Bari A IndiyaMuna Nan Kan Cigaba Da Raya Sana’o’inmu Na Gargajiya Ƙaramar Hukumar Takai, Kano -Hon. Muktari FaruruwaMuna Sauya Zamfara Zuwa Jihar Fasahar Zamani, In ji Gwamna LawalKungiyar Kasuwar Waya Ta Bata Global Kano Ta Sa Masu Abinci Su Sassauta FarashiAllah Ya Hore Mana Ƙasar Noma Kayan Abinci A Ƙaramar Hukumar Doguwa -Hon. AbduRashid Rulwan DoguwaMakarantar Tanwirul Azhar Li Tahafizil Kur’ani Ta Yi Taron Saukar Ƙur’ani Da Maulidin Annabi (S)Taron Nuna Al’adu Zai Jawo Baƙi Daga Ƙasashen Waje Don Yawon Buɗe Ido Da Zuba Jari -Hon.Hashimu Garba Mai SabuluAssasa Farfaɗo Da Al’adun Gargajiya; Gwamnatin Kano Ta Yi Abu Mai Kyau -Hon. Tukur Muhammad WadaRiƙo Da Al’adunmu Masu Kyau Na Da Muhimmanci Sosai -Hon. Salisu BebejiƘaramar Hukumar Ɓagwai Ta Yi Fice A Noma Da Kiwo -Hon. Bello GadanyaGwamna Lawal Ya Jagoranci Ƙaddamar Da Kwamitocin PDP Gabanin Babban Taron Jam’iyyar‘Mun Yi Murnar Bai Wa Bashir Kankarofi Kwamishinan ‘Yan Sanda’Shekaru 69: Kwankwaso Shugaba Ne Mai Hangen Nesa Da Jajircewa -Talban Fanshekara Ambasada Isyaka YahayaA Riƙa Sa Masu Cutar Karya Garkuwar Jiki (HIV) Cikin Tsarin Auren Gata Na Gwamnatin Kano -Bashir Isma’ila KabawaGwamna Lawal Ya Ƙaddamar da Majalisar Habaka Abinci Mai Gina Jiki Ta Zamfara, Ya Ce Tamuwa Barazana Ce Ga Tattalin ArzikiGwamnatin Zamfara Ta Kammala Zagaye Na Goma Na Aikin Jinya Kyauta, An Kula Da Marasa Lafiya 3,447SAƘON TAYA MURNAR CIKAR JAGORAN KWANKWASIYYA DAKTA RABI’U MUSA KWANKWASO SHEKARA 69 A DUNIYAGwamna Lawal Ya Jagoranci Taron Majalisar Zartarwa, Ya Jaddada Muhimmancin Haɗin Kai Wajen Yaƙi Da Ƙalubalen TsaroGWAMNA DAUDA LAWAL: Sabon Salo Na Shugabanci Daga Arewa – Jagora Mai Hangen Nesa Da Kishin Al’ummaAn Gudanar Da Baje Koli Na Ƙasa Karo Na 11 Kan Sarrafa Abinci Mai Gina Jiki A KanoGwamna Lawal Ya Gana da Majalisar Malamai ta Zamfara, Ya Nemi A Ƙara Addu’o’in Neman Zaman LafiyaGwamna Lawal Ya Yi Alhinin Kisan Jami’an Tsaro A ZamfaraGwamnatin Tarayya Za Ta Kammala Aikin Titin Abuja–Kaduna–Kano Nan Da Shekara Mai ZuwaMAGANCE BALA’O’I: Gwamna Lawal Ya Jaddada Ƙudirin Gwamnatin Zamfara Na Ci Gaba Da Haɗin Gwiwa Da NEMABa Za Mu Zura Ido Ana Haike Wa Darajar Manzon Allah Ba -Ƙaramin Ministan Gidaje A Rabon Tallafin Ga Sha’irai 500NAZARI: Ayyukan Da Suka Sauya Fuskar Zamfara A Ƙarƙashin Gwamna Dauda LawalIyalan Tsohon Gwamnan Jihar Kano Ganduje Ba Su Da Hannun Jari A Tashar Tsandauri Ta Dala -Adamu SandaBARAU JIBRIN: THE SILENT GIANT REDEFINING LEADERSHIP IN NORTHERN NIGERIABARAU JIBRIN: JAGORA MAI SHIRU AMMA MAI TASIRI A AREWACIN NIGERIAGwamna Dauda Lawal Ya Yi Alhinin Rasuwar Dattijo, Ambasada Jabbi MaradunMu Haɗa Kai Domin Cigaban Al’ummar Rano -Mai Martaba Sarkin Rano
Sat. Dec 13th, 2025
Amana Press

Kafa domin labarai

  • Subscribe
  • Amana English
  • Amana Radio
  • Ilimi
  • Labarai
  • Rahoto
  • Siyasa
  • Or check our Popular Categories...
    Abba AliyuAbinciAbujaAccessADCAddu'aAfrikaAfuwaAgriculture
Trending News: Ibrahim Little Ya Nuna Rashin Amincewa Da Yunƙurin Ganduje nlNa Kafa Hisbah Mai Zaman Kanta A KanoTinubu Ya Miƙa Lambar Karramawa Ta Ƙasa Ga Gwamna Dauda LawalAn Kammala Baje Kolin Kano Na 46 Cikin NasaraHukumar Kula Da Lafiya Ta Duba Lafiyar Sama Da Mutum 2,000 Da Suka Halarci Taron Baje Koli A Kano -Dakta Rahila Aliyu MuktarGwamnatin Zamfara Ta Bunƙasa Harkar Kasuwanci Da Zuba Jari Da Haƙo Ma’adanai -Tafidan MaradunKasuwar Galadima Ta Fara Aikin Sabunta Gadar Shiga Kasuwa Da Ta RusheGwamna Lawal Ya Ƙaddamar Da Sabon Tsarin Ci Gaban Zamfara Na Shekaru 10Shaikh Zakzaky Ya Halarci Addu’ar Bakwai Ta Rasuwar Sheikh Ɗahiru Usman BauchiGwamna Lawal Ya Gabatar da Kasafin Naira Biliyan 861Hukumar Alhazai Ta Jihar Kano Ba Ta Mayar Da Dala 100 Ga Wasu Mahajjatan Hajjin 2023 BaKaramci da Mutumtaƙa: Dubban Jama’a Sun Cika Garin Kwankwaso a Ɗaurin Auren ’Ya’yan Hon. Sunusi Surajo KwankwasoBincike Ya Tabbatar Ƙungiyar Da Ta Zargi Gwamna Lawal Da Yi Wa ’Yan Bindiga Afuwa Ta Bogi CeRasuwar Shaikh Ɗahiru Usman Rashi Ne Ga Duniya -Majalisar Dattawa Da Ta WakilaiBa Za A Haɗa Gwamnatin Abba Kabir Da Ta Ganduje Ba -Bello SumailaGwamnonin Arewa Sun Kafa Asusun Tallafa Wa Tsaro, Kowace Jiha Za Ta Riƙa Ba Da Biliyan 1 Duk WataHar Yanzu Dokar Hana Acaɓa A Kano Tana Aiki -Gwamnatin KanoBan Yarda A Ware Watan Muharram Don Maulidina Ba – Marigayi Sheikh Ɗahiru BauchiRasuwar Sheikh Ɗahiru Bauchi Babban Rashi Ne A Addinin Musulunci -Sheikh Yusuf YashiRasuwar DIG Abdulƙadir Ɗanwawu Babban Rashi Ne Ga Nijeriya -Kwaminishinan ‘Yan Sandan Jihar ZamfaraAn Ɗage Dokar Hana Yin ‘Yan Achaɓa A Kwaryar Birnin Kano Ne?Tsarin Kwankwasiyya Ne Ya Fi Dacewar Da Al’ummar Kano -Injiniya Iliyasu UsmanJihar Zamfara Na Da Rinjaye A Fannin Noma, Inji Gwamna Lawal A Taron AIF Na MoroccoA Tsarinmu Na Kwankwasiyya A Matsayin Iyali Ɗaya Muke Tafiya -Hon. Haruna Safiyanu ƘarayeKyakkyawan Mua’malar Hon. Sanusi Surajo Ta Sa Ɗimbin Al’umma Ke Taruwa A Sha’aninsu -Amb. Yahaya TalbaSheikh Shariff Saleh Ne Zai Jagoranci Jana’izar Sheikh Ɗahiru Usman A Filin Idin BauchiShaikh Zakzaky Ya Miƙa Saƙon Ta’aziyyarsa Bisa Rasuwar Shaikh Ɗahiru BauchiKamfanin FOISON Ya Kawo Injunan Ban Ruwa Na Noman Rani Masu Inganci Da Za Su Taimaka Wajen Haɓaka NomaIyalan Audu Baƙo Sun Nemi Ɗaukin Gwamnan Kano Abba Kabir Yusuf A Kan Sakar Musu Kayansu Na GadoGwamna Dauda Lawal Ya Farfaɗo Da Bunƙasa Kasuwanci Da Ya Durkushe A Zamfara -Hon. AbdulRahman TunbiɗoShigar Injiniya Sagir Ƙoƙi APC Zai Yi Tasiri A Karya Tsarin Kwankwasiyya A Kano -Bashir Baba ChillaMafi Yawan ‘Yan APC Na Adawa Da Cigaban Da Abba Kabir Yusuf Ke Samarwa A Kano Ne -Ambasada Isyaku Yahaya TalbaKabilar Baburawa Na Da Kyakkyawar Dangantaka Ta Zamantakewa Da Al’ummar Kano -Hassan Aliyu Shafa Sarkin MatasaMata 200 Sun Amfana Da Tallafin Jari Na Gwamna Abba Kabir Yusuf A Fagge, KanoTinubu Ya Zaɓi Gwamna Dauda Lawal Cikin Tawagar G20 A Afirka Ta KuduWOTCOSA Ajin 1975 A Shekara 50: Sun Karrama Farfesa Hafsat Abdullahi Umar Ganduje Da Tagwayen Lambobin YaboGwamnan Kano Abba Kabir Yusuf Ya Yi Tanade-Tanaden Kyautata Wa Fulani -Ruƙayya Umar Gadon ƘayaƘungiyar Sulluɓawa Na Wayar Da Kan Fulani Kan Ɗaukar Matakai Domin Kyautata Cigaban Rayuwarsu -Kwamared Usman Muhammad GarbaJami’o’i Masu Zaman Kansu Za Su Tallafa Wa Gwamnati Wajen Samar Da Ilimi A Tsakanin Al’umma -Alhaji Hamisu MuhammadShugaban APC Ya Nemi Afuwar Al’ummar Fagge, Kano Bayan Sun Maka Shi A KotuGwamnan Kano Na Shirin Gabatar Da Kasafin Kuɗi Na Shekarar 2026‘Yan Sanda Sun Gano Motar Hilux Da Aka Sace A Gidan Gwamnatin KanoAyyukan Shugaban Ƙaramar Hukumar Roni A Jihar Jigawa Dr. Abba Ya’u A Shekara 1Wa Ya Sace Mota Ƙirar Toyota Hilux A Gidan Gwamnatin Kano?Za Mu Ci Gaba Da Tallafa Wa ’Yan Sanda Domin Inganta Ayyukan Su A Zamfara – Gwamna LawalGidauniyar Abba Aliyu Gandu Ta Raba Solar Ga Al’ummaƊaliban Ƙaramar Hukumar Dala Da Gwamnatin Kano Za Ta Tura Manyan Jami’o’i Na Cikin Gida Da Ƙasashen Waje Karatun Digiri Na Biyu, Sun Yi Taron Nuna GodiyaGwamna Lawal Ya Tabbatar Da Cikakken Goyon Bayan Gwamnatin Sa Ga Jami’ar Kimiyyar Likitanci Ta TsafeGwamna Abba Kabir Yusuf Na Aiki Tukuru Don Tabbatar Da Inganta Tsaro A Jihar Kano -AVM.Ibrahim UmaruMinista Goronyo ya Duba Ci Gaban Aikin Titin Abuja Zuwa KanoAn Ƙaddamar Da Littafin TAYA NI MU GYARA Na Zuwaira Dauda KoloKarramawar LEADERSHIP Gare Ni, Zaburantarwa Ce -Gwamna LawalMasu Haɗa Magunguna Suna Da Daraja A Cikin Al’umma -Stephen DanielYadda Gwamna Lawal Ya Aiwatar Da Ayyukan Gina Zamfara na Naira Biliyan 140Ku Guji Rikici Da Sunan Addini — Shaikh Zakzaky Ga Musulmi Da KiristociAkwai Buƙatar Gwamnati Ta Ƙara Himma Don Kawar Da Gurɓatattun Magaguna A Ƙasar Nan -Pharmacy Halliru BinjiSanata Barau Jibrin Ya Cancanci A Tsayar Da Shi Takarar Gwamnan Kano A 2027 -Ibrahim Rabi’u TahirAn Samar Da Jami’ar Sufuri Ta Ƙasa Da Ke Daura Ne Don Samar Da Ma’aikata A Ɓangaren Sufuri Daban-Daban -Farfesa Umar KatsayalBarazanar Kawo Hari Da Trump Ya Yi: Gwamnatin Tarayya Ta Yaba Wa Matsayar Sanata Rabi’u Musa KwankwasoZamfara Ta Tashi Daga Matsayi Na 36 Zuwa Na 17 A Shekara Biyu Ƙarƙashin Gwamna Lawal — Rahoton BudgITGanduje Zai Yi Aiki Tuƙuru Domin Kyautata Yanayin Filayen Jiragen Saman Ƙasar Nan Daidai Da Zamani -Dakta Aliyu IbrahimAn Gudanar Da Taron Cika Shekaru 100 Da Soma Saukar Jirgin Sama A Kano -Sa’ad Sa’id Sa’adUba Sani Ya Gabatar Da Tsare-tsaren Ci Gaban Kadua a Taron Duniya a Dubai.SABUNTA BIRANE: An Samu Ragin Haɗurra a Zamfara Cikin Shekara Guda – FRSCHukumar ‘SON’ Shiyyar Kano Ta Yi Gangamin Da Kamfanoni A Ranar Ingancin Kaya Ta DuniyaShin Da Gaske Ne Ɗan Majalisar Tarayya Na Ƙaramar Hukumar Birnin Kano Ya Fice Daga NNPP?Sulhu Da ’Yan Bindiga Ba Tare Da Sun Ajiye Makamai Ba Tamkar Miƙa Wuya Ne – Gwamna Lawal ga Hukumomin TsaroBabu Mai Gidan Biredin Da Yake Amfani Da Sinadarin Da Zai Cutar Da Al’umma -Alhaji Ɗahiru ƊantsohoMuna Yin Tsayin Daka Don Yin Komai Da Inganci -SahibiTakin Sola Yana Samun Karɓuwa A Fadin Nijeriya Da Ƙasashen Maƙwabta Saboda IngancinsaGwamnatin Zamfara Ta Warware Matsalar Ɗaliban Ta Da Aka Bari A IndiyaMuna Nan Kan Cigaba Da Raya Sana’o’inmu Na Gargajiya Ƙaramar Hukumar Takai, Kano -Hon. Muktari FaruruwaMuna Sauya Zamfara Zuwa Jihar Fasahar Zamani, In ji Gwamna LawalKungiyar Kasuwar Waya Ta Bata Global Kano Ta Sa Masu Abinci Su Sassauta FarashiAllah Ya Hore Mana Ƙasar Noma Kayan Abinci A Ƙaramar Hukumar Doguwa -Hon. AbduRashid Rulwan DoguwaMakarantar Tanwirul Azhar Li Tahafizil Kur’ani Ta Yi Taron Saukar Ƙur’ani Da Maulidin Annabi (S)Taron Nuna Al’adu Zai Jawo Baƙi Daga Ƙasashen Waje Don Yawon Buɗe Ido Da Zuba Jari -Hon.Hashimu Garba Mai SabuluAssasa Farfaɗo Da Al’adun Gargajiya; Gwamnatin Kano Ta Yi Abu Mai Kyau -Hon. Tukur Muhammad WadaRiƙo Da Al’adunmu Masu Kyau Na Da Muhimmanci Sosai -Hon. Salisu BebejiƘaramar Hukumar Ɓagwai Ta Yi Fice A Noma Da Kiwo -Hon. Bello GadanyaGwamna Lawal Ya Jagoranci Ƙaddamar Da Kwamitocin PDP Gabanin Babban Taron Jam’iyyar‘Mun Yi Murnar Bai Wa Bashir Kankarofi Kwamishinan ‘Yan Sanda’Shekaru 69: Kwankwaso Shugaba Ne Mai Hangen Nesa Da Jajircewa -Talban Fanshekara Ambasada Isyaka YahayaA Riƙa Sa Masu Cutar Karya Garkuwar Jiki (HIV) Cikin Tsarin Auren Gata Na Gwamnatin Kano -Bashir Isma’ila KabawaGwamna Lawal Ya Ƙaddamar da Majalisar Habaka Abinci Mai Gina Jiki Ta Zamfara, Ya Ce Tamuwa Barazana Ce Ga Tattalin ArzikiGwamnatin Zamfara Ta Kammala Zagaye Na Goma Na Aikin Jinya Kyauta, An Kula Da Marasa Lafiya 3,447SAƘON TAYA MURNAR CIKAR JAGORAN KWANKWASIYYA DAKTA RABI’U MUSA KWANKWASO SHEKARA 69 A DUNIYAGwamna Lawal Ya Jagoranci Taron Majalisar Zartarwa, Ya Jaddada Muhimmancin Haɗin Kai Wajen Yaƙi Da Ƙalubalen TsaroGWAMNA DAUDA LAWAL: Sabon Salo Na Shugabanci Daga Arewa – Jagora Mai Hangen Nesa Da Kishin Al’ummaAn Gudanar Da Baje Koli Na Ƙasa Karo Na 11 Kan Sarrafa Abinci Mai Gina Jiki A KanoGwamna Lawal Ya Gana da Majalisar Malamai ta Zamfara, Ya Nemi A Ƙara Addu’o’in Neman Zaman LafiyaGwamna Lawal Ya Yi Alhinin Kisan Jami’an Tsaro A ZamfaraGwamnatin Tarayya Za Ta Kammala Aikin Titin Abuja–Kaduna–Kano Nan Da Shekara Mai ZuwaMAGANCE BALA’O’I: Gwamna Lawal Ya Jaddada Ƙudirin Gwamnatin Zamfara Na Ci Gaba Da Haɗin Gwiwa Da NEMABa Za Mu Zura Ido Ana Haike Wa Darajar Manzon Allah Ba -Ƙaramin Ministan Gidaje A Rabon Tallafin Ga Sha’irai 500NAZARI: Ayyukan Da Suka Sauya Fuskar Zamfara A Ƙarƙashin Gwamna Dauda LawalIyalan Tsohon Gwamnan Jihar Kano Ganduje Ba Su Da Hannun Jari A Tashar Tsandauri Ta Dala -Adamu SandaBARAU JIBRIN: THE SILENT GIANT REDEFINING LEADERSHIP IN NORTHERN NIGERIABARAU JIBRIN: JAGORA MAI SHIRU AMMA MAI TASIRI A AREWACIN NIGERIAGwamna Dauda Lawal Ya Yi Alhinin Rasuwar Dattijo, Ambasada Jabbi MaradunMu Haɗa Kai Domin Cigaban Al’ummar Rano -Mai Martaba Sarkin Rano
Sat. Dec 13th, 2025
  • Amana English
  • Amana Radio
  • Ilimi
  • Labarai
  • Rahoto
  • Siyasa
Amana Press

Kafa domin labarai

  • Or check our Popular Categories...
    Abba AliyuAbinciAbujaAccessADCAddu'aAfrikaAfuwaAgriculture
  • Subscribe
  1. Home
  2. 2025
  3. January
  4. 03
Abin Da Ya Sa Na Fito Neman Shugabancin Ƙungiyar Kasuwar Waya Na Titin Beirut -Dan’aljannah
  • Saleh AliyuSaleh Aliyu
  • Labarai
  • January 3, 2025
  • 3 views
Abin Da Ya Sa Na Fito Neman Shugabancin Ƙungiyar Kasuwar Waya Na Titin Beirut -Dan’aljannah

Daga Ibrahim Muhammad Hon. Isah Garba Dan’aljannah tsohon sakataren na kasuwar waya na titin Bairut, kuma mataimakin ƙungiyar masu waya da dangoginta ta Nijeriya AMPAT da sama da shekaru 20…

Continue reading

Recent Posts

  • Ibrahim Little Ya Nuna Rashin Amincewa Da Yunƙurin Ganduje nlNa Kafa Hisbah Mai Zaman Kanta A Kano
  • Tinubu Ya Miƙa Lambar Karramawa Ta Ƙasa Ga Gwamna Dauda Lawal
  • An Kammala Baje Kolin Kano Na 46 Cikin Nasara
  • Hukumar Kula Da Lafiya Ta Duba Lafiyar Sama Da Mutum 2,000 Da Suka Halarci Taron Baje Koli A Kano -Dakta Rahila Aliyu Muktar
  • Gwamnatin Zamfara Ta Bunƙasa Harkar Kasuwanci Da Zuba Jari Da Haƙo Ma’adanai -Tafidan Maradun

Recent Comments

No comments to show.

Archives

  • December 2025
  • November 2025
  • October 2025
  • September 2025
  • August 2025
  • July 2025
  • June 2025
  • May 2025
  • April 2025
  • March 2025
  • February 2025
  • January 2025
  • December 2024
  • November 2024
  • October 2024
  • September 2024
  • August 2024
  • July 2024
  • June 2024
  • May 2024
  • April 2024
  • March 2024
  • February 2024
  • January 2024
  • December 2023

Categories

  • Amana English
  • Ilimi
  • Labarai
  • Rahoto
  • Siyasa
  • Uncategorized
January 2025
M T W T F S S
 12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  
« Dec   Feb »
  • Facebook
  • X
  • YouTube
  • Telegram
  • Instagram

You Missed

Labarai

Ibrahim Little Ya Nuna Rashin Amincewa Da Yunƙurin Ganduje nlNa Kafa Hisbah Mai Zaman Kanta A Kano

  • By Saleh Aliyu
  • December 12, 2025
  • 7 views
Ibrahim Little Ya Nuna Rashin Amincewa Da Yunƙurin Ganduje nlNa Kafa Hisbah Mai Zaman Kanta A Kano
Uncategorized

Tinubu Ya Miƙa Lambar Karramawa Ta Ƙasa Ga Gwamna Dauda Lawal

  • By Gazali Haruna
  • December 8, 2025
  • 11 views
Tinubu Ya Miƙa Lambar Karramawa Ta Ƙasa Ga Gwamna Dauda Lawal
Labarai

An Kammala Baje Kolin Kano Na 46 Cikin Nasara

  • By Saleh Aliyu
  • December 7, 2025
  • 29 views
An Kammala Baje Kolin Kano Na 46 Cikin Nasara
Labarai

Hukumar Kula Da Lafiya Ta Duba Lafiyar Sama Da Mutum 2,000 Da Suka Halarci Taron Baje Koli A Kano -Dakta Rahila Aliyu Muktar

  • By Saleh Aliyu
  • December 7, 2025
  • 18 views
Hukumar Kula Da Lafiya Ta Duba Lafiyar Sama Da Mutum 2,000 Da Suka Halarci Taron Baje Koli A Kano -Dakta Rahila Aliyu Muktar
Labarai

Gwamnatin Zamfara Ta Bunƙasa Harkar Kasuwanci Da Zuba Jari Da Haƙo Ma’adanai -Tafidan Maradun

  • By Saleh Aliyu
  • December 7, 2025
  • 38 views
Gwamnatin Zamfara Ta Bunƙasa Harkar Kasuwanci Da Zuba Jari Da Haƙo Ma’adanai -Tafidan Maradun
Labarai

Kasuwar Galadima Ta Fara Aikin Sabunta Gadar Shiga Kasuwa Da Ta Rushe

  • By Saleh Aliyu
  • December 5, 2025
  • 27 views
Kasuwar Galadima Ta Fara Aikin Sabunta Gadar Shiga Kasuwa Da Ta Rushe
Copyright © 2025 [Amana Press] | Design by Massnoor Media Services