Mun Samu Kasuwancin Magunguna Na Kano A Rikice -Kwamishinan Lafiya

Daga Ibrahim Muhammad An bayyana cewa an samu kasuwancin magunguna na jihar Kano, bayan ƙarewar shekaru takwas na zangon mulki na biyu na Sanata Rabi’u Musa Kwankwaso, a cikin yanayi…

Sauƙaƙa Farashi Na Jawo Albarka A Kasuwanci -Alhaji Ibrahim Ɗanyaro

Daga Ibrahim Muhammad Shugaban Dattawa na kasuwar Muhammadu Abubakar Rimi da Kasuwar Singa, Alhaji Ibrahim Ɗanyaro, ya bayyana godiyarsa ga Allah bisa yadda ake samun kayayyaki na masarufi da farashinsu…

Me Ya Kai Ɗaliban Tsangayar Shari’a Hedikwatar ‘Yan Sanda Ta Kano?

Daga Ibrahim Muhammad Ɗalibai daga Jami’ar Bayero Kano sun ziyarci Mataimakin Sifetan ‘yan sanda mai kula da Shiyya ta ɗaya. Ɗaliban, waɗanda suka fito daga Tsangayar fannin shari’a na Jami’ar…

An Roƙi Kakakin Gwamnan Kano Sanusi Bature Ya Fito Takarar Sanata

Daga Ibrahim Muhammad Tsohon ɗan takarar kansila a mazaɓar Dawanau, Honarabul Abdullahi Ado Mai Kaza, ya bayyana babban daraktan yaɗa labarai da wayar da kan jama’a na gwamnatin Kano, Alhaji…