Skip to content
Trending News:
Ibrahim Little Ya Nuna Rashin Amincewa Da Yunƙurin Ganduje nlNa Kafa Hisbah Mai Zaman Kanta A Kano
Tinubu Ya Miƙa Lambar Karramawa Ta Ƙasa Ga Gwamna Dauda Lawal
An Kammala Baje Kolin Kano Na 46 Cikin Nasara
Hukumar Kula Da Lafiya Ta Duba Lafiyar Sama Da Mutum 2,000 Da Suka Halarci Taron Baje Koli A Kano -Dakta Rahila Aliyu Muktar
Gwamnatin Zamfara Ta Bunƙasa Harkar Kasuwanci Da Zuba Jari Da Haƙo Ma’adanai -Tafidan Maradun
Kasuwar Galadima Ta Fara Aikin Sabunta Gadar Shiga Kasuwa Da Ta Rushe
Gwamna Lawal Ya Ƙaddamar Da Sabon Tsarin Ci Gaban Zamfara Na Shekaru 10
Shaikh Zakzaky Ya Halarci Addu’ar Bakwai Ta Rasuwar Sheikh Ɗahiru Usman Bauchi
Gwamna Lawal Ya Gabatar da Kasafin Naira Biliyan 861
Hukumar Alhazai Ta Jihar Kano Ba Ta Mayar Da Dala 100 Ga Wasu Mahajjatan Hajjin 2023 Ba
Karamci da Mutumtaƙa: Dubban Jama’a Sun Cika Garin Kwankwaso a Ɗaurin Auren ’Ya’yan Hon. Sunusi Surajo Kwankwaso
Bincike Ya Tabbatar Ƙungiyar Da Ta Zargi Gwamna Lawal Da Yi Wa ’Yan Bindiga Afuwa Ta Bogi Ce
Rasuwar Shaikh Ɗahiru Usman Rashi Ne Ga Duniya -Majalisar Dattawa Da Ta Wakilai
Ba Za A Haɗa Gwamnatin Abba Kabir Da Ta Ganduje Ba -Bello Sumaila
Gwamnonin Arewa Sun Kafa Asusun Tallafa Wa Tsaro, Kowace Jiha Za Ta Riƙa Ba Da Biliyan 1 Duk Wata
Har Yanzu Dokar Hana Acaɓa A Kano Tana Aiki -Gwamnatin Kano
Ban Yarda A Ware Watan Muharram Don Maulidina Ba – Marigayi Sheikh Ɗahiru Bauchi
Rasuwar Sheikh Ɗahiru Bauchi Babban Rashi Ne A Addinin Musulunci -Sheikh Yusuf Yashi
Rasuwar DIG Abdulƙadir Ɗanwawu Babban Rashi Ne Ga Nijeriya -Kwaminishinan ‘Yan Sandan Jihar Zamfara
An Ɗage Dokar Hana Yin ‘Yan Achaɓa A Kwaryar Birnin Kano Ne?
Tsarin Kwankwasiyya Ne Ya Fi Dacewar Da Al’ummar Kano -Injiniya Iliyasu Usman
Jihar Zamfara Na Da Rinjaye A Fannin Noma, Inji Gwamna Lawal A Taron AIF Na Morocco
A Tsarinmu Na Kwankwasiyya A Matsayin Iyali Ɗaya Muke Tafiya -Hon. Haruna Safiyanu Ƙaraye
Kyakkyawan Mua’malar Hon. Sanusi Surajo Ta Sa Ɗimbin Al’umma Ke Taruwa A Sha’aninsu -Amb. Yahaya Talba
Sheikh Shariff Saleh Ne Zai Jagoranci Jana’izar Sheikh Ɗahiru Usman A Filin Idin Bauchi
Shaikh Zakzaky Ya Miƙa Saƙon Ta’aziyyarsa Bisa Rasuwar Shaikh Ɗahiru Bauchi
Kamfanin FOISON Ya Kawo Injunan Ban Ruwa Na Noman Rani Masu Inganci Da Za Su Taimaka Wajen Haɓaka Noma
Iyalan Audu Baƙo Sun Nemi Ɗaukin Gwamnan Kano Abba Kabir Yusuf A Kan Sakar Musu Kayansu Na Gado
Gwamna Dauda Lawal Ya Farfaɗo Da Bunƙasa Kasuwanci Da Ya Durkushe A Zamfara -Hon. AbdulRahman Tunbiɗo
Shigar Injiniya Sagir Ƙoƙi APC Zai Yi Tasiri A Karya Tsarin Kwankwasiyya A Kano -Bashir Baba Chilla
Mafi Yawan ‘Yan APC Na Adawa Da Cigaban Da Abba Kabir Yusuf Ke Samarwa A Kano Ne -Ambasada Isyaku Yahaya Talba
Kabilar Baburawa Na Da Kyakkyawar Dangantaka Ta Zamantakewa Da Al’ummar Kano -Hassan Aliyu Shafa Sarkin Matasa
Mata 200 Sun Amfana Da Tallafin Jari Na Gwamna Abba Kabir Yusuf A Fagge, Kano
Tinubu Ya Zaɓi Gwamna Dauda Lawal Cikin Tawagar G20 A Afirka Ta Kudu
WOTCOSA Ajin 1975 A Shekara 50: Sun Karrama Farfesa Hafsat Abdullahi Umar Ganduje Da Tagwayen Lambobin Yabo
Gwamnan Kano Abba Kabir Yusuf Ya Yi Tanade-Tanaden Kyautata Wa Fulani -Ruƙayya Umar Gadon Ƙaya
Ƙungiyar Sulluɓawa Na Wayar Da Kan Fulani Kan Ɗaukar Matakai Domin Kyautata Cigaban Rayuwarsu -Kwamared Usman Muhammad Garba
Jami’o’i Masu Zaman Kansu Za Su Tallafa Wa Gwamnati Wajen Samar Da Ilimi A Tsakanin Al’umma -Alhaji Hamisu Muhammad
Shugaban APC Ya Nemi Afuwar Al’ummar Fagge, Kano Bayan Sun Maka Shi A Kotu
Gwamnan Kano Na Shirin Gabatar Da Kasafin Kuɗi Na Shekarar 2026
‘Yan Sanda Sun Gano Motar Hilux Da Aka Sace A Gidan Gwamnatin Kano
Ayyukan Shugaban Ƙaramar Hukumar Roni A Jihar Jigawa Dr. Abba Ya’u A Shekara 1
Wa Ya Sace Mota Ƙirar Toyota Hilux A Gidan Gwamnatin Kano?
Za Mu Ci Gaba Da Tallafa Wa ’Yan Sanda Domin Inganta Ayyukan Su A Zamfara – Gwamna Lawal
Gidauniyar Abba Aliyu Gandu Ta Raba Solar Ga Al’umma
Ɗaliban Ƙaramar Hukumar Dala Da Gwamnatin Kano Za Ta Tura Manyan Jami’o’i Na Cikin Gida Da Ƙasashen Waje Karatun Digiri Na Biyu, Sun Yi Taron Nuna Godiya
Gwamna Lawal Ya Tabbatar Da Cikakken Goyon Bayan Gwamnatin Sa Ga Jami’ar Kimiyyar Likitanci Ta Tsafe
Gwamna Abba Kabir Yusuf Na Aiki Tukuru Don Tabbatar Da Inganta Tsaro A Jihar Kano -AVM.Ibrahim Umaru
Minista Goronyo ya Duba Ci Gaban Aikin Titin Abuja Zuwa Kano
An Ƙaddamar Da Littafin TAYA NI MU GYARA Na Zuwaira Dauda Kolo
Karramawar LEADERSHIP Gare Ni, Zaburantarwa Ce -Gwamna Lawal
Masu Haɗa Magunguna Suna Da Daraja A Cikin Al’umma -Stephen Daniel
Yadda Gwamna Lawal Ya Aiwatar Da Ayyukan Gina Zamfara na Naira Biliyan 140
Ku Guji Rikici Da Sunan Addini — Shaikh Zakzaky Ga Musulmi Da Kiristoci
Akwai Buƙatar Gwamnati Ta Ƙara Himma Don Kawar Da Gurɓatattun Magaguna A Ƙasar Nan -Pharmacy Halliru Binji
Sanata Barau Jibrin Ya Cancanci A Tsayar Da Shi Takarar Gwamnan Kano A 2027 -Ibrahim Rabi’u Tahir
An Samar Da Jami’ar Sufuri Ta Ƙasa Da Ke Daura Ne Don Samar Da Ma’aikata A Ɓangaren Sufuri Daban-Daban -Farfesa Umar Katsayal
Barazanar Kawo Hari Da Trump Ya Yi: Gwamnatin Tarayya Ta Yaba Wa Matsayar Sanata Rabi’u Musa Kwankwaso
Zamfara Ta Tashi Daga Matsayi Na 36 Zuwa Na 17 A Shekara Biyu Ƙarƙashin Gwamna Lawal — Rahoton BudgIT
Ganduje Zai Yi Aiki Tuƙuru Domin Kyautata Yanayin Filayen Jiragen Saman Ƙasar Nan Daidai Da Zamani -Dakta Aliyu Ibrahim
An Gudanar Da Taron Cika Shekaru 100 Da Soma Saukar Jirgin Sama A Kano -Sa’ad Sa’id Sa’ad
Uba Sani Ya Gabatar Da Tsare-tsaren Ci Gaban Kadua a Taron Duniya a Dubai.
SABUNTA BIRANE: An Samu Ragin Haɗurra a Zamfara Cikin Shekara Guda – FRSC
Hukumar ‘SON’ Shiyyar Kano Ta Yi Gangamin Da Kamfanoni A Ranar Ingancin Kaya Ta Duniya
Shin Da Gaske Ne Ɗan Majalisar Tarayya Na Ƙaramar Hukumar Birnin Kano Ya Fice Daga NNPP?
Sulhu Da ’Yan Bindiga Ba Tare Da Sun Ajiye Makamai Ba Tamkar Miƙa Wuya Ne – Gwamna Lawal ga Hukumomin Tsaro
Babu Mai Gidan Biredin Da Yake Amfani Da Sinadarin Da Zai Cutar Da Al’umma -Alhaji Ɗahiru Ɗantsoho
Muna Yin Tsayin Daka Don Yin Komai Da Inganci -Sahibi
Takin Sola Yana Samun Karɓuwa A Fadin Nijeriya Da Ƙasashen Maƙwabta Saboda Ingancinsa
Gwamnatin Zamfara Ta Warware Matsalar Ɗaliban Ta Da Aka Bari A Indiya
Muna Nan Kan Cigaba Da Raya Sana’o’inmu Na Gargajiya Ƙaramar Hukumar Takai, Kano -Hon. Muktari Faruruwa
Muna Sauya Zamfara Zuwa Jihar Fasahar Zamani, In ji Gwamna Lawal
Kungiyar Kasuwar Waya Ta Bata Global Kano Ta Sa Masu Abinci Su Sassauta Farashi
Allah Ya Hore Mana Ƙasar Noma Kayan Abinci A Ƙaramar Hukumar Doguwa -Hon. AbduRashid Rulwan Doguwa
Makarantar Tanwirul Azhar Li Tahafizil Kur’ani Ta Yi Taron Saukar Ƙur’ani Da Maulidin Annabi (S)
Taron Nuna Al’adu Zai Jawo Baƙi Daga Ƙasashen Waje Don Yawon Buɗe Ido Da Zuba Jari -Hon.Hashimu Garba Mai Sabulu
Assasa Farfaɗo Da Al’adun Gargajiya; Gwamnatin Kano Ta Yi Abu Mai Kyau -Hon. Tukur Muhammad Wada
Riƙo Da Al’adunmu Masu Kyau Na Da Muhimmanci Sosai -Hon. Salisu Bebeji
Ƙaramar Hukumar Ɓagwai Ta Yi Fice A Noma Da Kiwo -Hon. Bello Gadanya
Gwamna Lawal Ya Jagoranci Ƙaddamar Da Kwamitocin PDP Gabanin Babban Taron Jam’iyyar
‘Mun Yi Murnar Bai Wa Bashir Kankarofi Kwamishinan ‘Yan Sanda’
Shekaru 69: Kwankwaso Shugaba Ne Mai Hangen Nesa Da Jajircewa -Talban Fanshekara Ambasada Isyaka Yahaya
A Riƙa Sa Masu Cutar Karya Garkuwar Jiki (HIV) Cikin Tsarin Auren Gata Na Gwamnatin Kano -Bashir Isma’ila Kabawa
Gwamna Lawal Ya Ƙaddamar da Majalisar Habaka Abinci Mai Gina Jiki Ta Zamfara, Ya Ce Tamuwa Barazana Ce Ga Tattalin Arziki
Gwamnatin Zamfara Ta Kammala Zagaye Na Goma Na Aikin Jinya Kyauta, An Kula Da Marasa Lafiya 3,447
SAƘON TAYA MURNAR CIKAR JAGORAN KWANKWASIYYA DAKTA RABI’U MUSA KWANKWASO SHEKARA 69 A DUNIYA
Gwamna Lawal Ya Jagoranci Taron Majalisar Zartarwa, Ya Jaddada Muhimmancin Haɗin Kai Wajen Yaƙi Da Ƙalubalen Tsaro
GWAMNA DAUDA LAWAL: Sabon Salo Na Shugabanci Daga Arewa – Jagora Mai Hangen Nesa Da Kishin Al’umma
An Gudanar Da Baje Koli Na Ƙasa Karo Na 11 Kan Sarrafa Abinci Mai Gina Jiki A Kano
Gwamna Lawal Ya Gana da Majalisar Malamai ta Zamfara, Ya Nemi A Ƙara Addu’o’in Neman Zaman Lafiya
Gwamna Lawal Ya Yi Alhinin Kisan Jami’an Tsaro A Zamfara
Gwamnatin Tarayya Za Ta Kammala Aikin Titin Abuja–Kaduna–Kano Nan Da Shekara Mai Zuwa
MAGANCE BALA’O’I: Gwamna Lawal Ya Jaddada Ƙudirin Gwamnatin Zamfara Na Ci Gaba Da Haɗin Gwiwa Da NEMA
Ba Za Mu Zura Ido Ana Haike Wa Darajar Manzon Allah Ba -Ƙaramin Ministan Gidaje A Rabon Tallafin Ga Sha’irai 500
NAZARI: Ayyukan Da Suka Sauya Fuskar Zamfara A Ƙarƙashin Gwamna Dauda Lawal
Iyalan Tsohon Gwamnan Jihar Kano Ganduje Ba Su Da Hannun Jari A Tashar Tsandauri Ta Dala -Adamu Sanda
BARAU JIBRIN: THE SILENT GIANT REDEFINING LEADERSHIP IN NORTHERN NIGERIA
BARAU JIBRIN: JAGORA MAI SHIRU AMMA MAI TASIRI A AREWACIN NIGERIA
Gwamna Dauda Lawal Ya Yi Alhinin Rasuwar Dattijo, Ambasada Jabbi Maradun
Mu Haɗa Kai Domin Cigaban Al’ummar Rano -Mai Martaba Sarkin Rano
Sat. Dec 13th, 2025
Kafa domin labarai
Subscribe
Amana English
Amana Radio
Ilimi
Labarai
Rahoto
Siyasa
Search for:
Or check our Popular Categories...
Abba Aliyu
Abinci
Abuja
Access
ADC
Addu'a
Afrika
Afuwa
Agriculture
Trending News:
Ibrahim Little Ya Nuna Rashin Amincewa Da Yunƙurin Ganduje nlNa Kafa Hisbah Mai Zaman Kanta A Kano
Tinubu Ya Miƙa Lambar Karramawa Ta Ƙasa Ga Gwamna Dauda Lawal
An Kammala Baje Kolin Kano Na 46 Cikin Nasara
Hukumar Kula Da Lafiya Ta Duba Lafiyar Sama Da Mutum 2,000 Da Suka Halarci Taron Baje Koli A Kano -Dakta Rahila Aliyu Muktar
Gwamnatin Zamfara Ta Bunƙasa Harkar Kasuwanci Da Zuba Jari Da Haƙo Ma’adanai -Tafidan Maradun
Kasuwar Galadima Ta Fara Aikin Sabunta Gadar Shiga Kasuwa Da Ta Rushe
Gwamna Lawal Ya Ƙaddamar Da Sabon Tsarin Ci Gaban Zamfara Na Shekaru 10
Shaikh Zakzaky Ya Halarci Addu’ar Bakwai Ta Rasuwar Sheikh Ɗahiru Usman Bauchi
Gwamna Lawal Ya Gabatar da Kasafin Naira Biliyan 861
Hukumar Alhazai Ta Jihar Kano Ba Ta Mayar Da Dala 100 Ga Wasu Mahajjatan Hajjin 2023 Ba
Karamci da Mutumtaƙa: Dubban Jama’a Sun Cika Garin Kwankwaso a Ɗaurin Auren ’Ya’yan Hon. Sunusi Surajo Kwankwaso
Bincike Ya Tabbatar Ƙungiyar Da Ta Zargi Gwamna Lawal Da Yi Wa ’Yan Bindiga Afuwa Ta Bogi Ce
Rasuwar Shaikh Ɗahiru Usman Rashi Ne Ga Duniya -Majalisar Dattawa Da Ta Wakilai
Ba Za A Haɗa Gwamnatin Abba Kabir Da Ta Ganduje Ba -Bello Sumaila
Gwamnonin Arewa Sun Kafa Asusun Tallafa Wa Tsaro, Kowace Jiha Za Ta Riƙa Ba Da Biliyan 1 Duk Wata
Har Yanzu Dokar Hana Acaɓa A Kano Tana Aiki -Gwamnatin Kano
Ban Yarda A Ware Watan Muharram Don Maulidina Ba – Marigayi Sheikh Ɗahiru Bauchi
Rasuwar Sheikh Ɗahiru Bauchi Babban Rashi Ne A Addinin Musulunci -Sheikh Yusuf Yashi
Rasuwar DIG Abdulƙadir Ɗanwawu Babban Rashi Ne Ga Nijeriya -Kwaminishinan ‘Yan Sandan Jihar Zamfara
An Ɗage Dokar Hana Yin ‘Yan Achaɓa A Kwaryar Birnin Kano Ne?
Tsarin Kwankwasiyya Ne Ya Fi Dacewar Da Al’ummar Kano -Injiniya Iliyasu Usman
Jihar Zamfara Na Da Rinjaye A Fannin Noma, Inji Gwamna Lawal A Taron AIF Na Morocco
A Tsarinmu Na Kwankwasiyya A Matsayin Iyali Ɗaya Muke Tafiya -Hon. Haruna Safiyanu Ƙaraye
Kyakkyawan Mua’malar Hon. Sanusi Surajo Ta Sa Ɗimbin Al’umma Ke Taruwa A Sha’aninsu -Amb. Yahaya Talba
Sheikh Shariff Saleh Ne Zai Jagoranci Jana’izar Sheikh Ɗahiru Usman A Filin Idin Bauchi
Shaikh Zakzaky Ya Miƙa Saƙon Ta’aziyyarsa Bisa Rasuwar Shaikh Ɗahiru Bauchi
Kamfanin FOISON Ya Kawo Injunan Ban Ruwa Na Noman Rani Masu Inganci Da Za Su Taimaka Wajen Haɓaka Noma
Iyalan Audu Baƙo Sun Nemi Ɗaukin Gwamnan Kano Abba Kabir Yusuf A Kan Sakar Musu Kayansu Na Gado
Gwamna Dauda Lawal Ya Farfaɗo Da Bunƙasa Kasuwanci Da Ya Durkushe A Zamfara -Hon. AbdulRahman Tunbiɗo
Shigar Injiniya Sagir Ƙoƙi APC Zai Yi Tasiri A Karya Tsarin Kwankwasiyya A Kano -Bashir Baba Chilla
Mafi Yawan ‘Yan APC Na Adawa Da Cigaban Da Abba Kabir Yusuf Ke Samarwa A Kano Ne -Ambasada Isyaku Yahaya Talba
Kabilar Baburawa Na Da Kyakkyawar Dangantaka Ta Zamantakewa Da Al’ummar Kano -Hassan Aliyu Shafa Sarkin Matasa
Mata 200 Sun Amfana Da Tallafin Jari Na Gwamna Abba Kabir Yusuf A Fagge, Kano
Tinubu Ya Zaɓi Gwamna Dauda Lawal Cikin Tawagar G20 A Afirka Ta Kudu
WOTCOSA Ajin 1975 A Shekara 50: Sun Karrama Farfesa Hafsat Abdullahi Umar Ganduje Da Tagwayen Lambobin Yabo
Gwamnan Kano Abba Kabir Yusuf Ya Yi Tanade-Tanaden Kyautata Wa Fulani -Ruƙayya Umar Gadon Ƙaya
Ƙungiyar Sulluɓawa Na Wayar Da Kan Fulani Kan Ɗaukar Matakai Domin Kyautata Cigaban Rayuwarsu -Kwamared Usman Muhammad Garba
Jami’o’i Masu Zaman Kansu Za Su Tallafa Wa Gwamnati Wajen Samar Da Ilimi A Tsakanin Al’umma -Alhaji Hamisu Muhammad
Shugaban APC Ya Nemi Afuwar Al’ummar Fagge, Kano Bayan Sun Maka Shi A Kotu
Gwamnan Kano Na Shirin Gabatar Da Kasafin Kuɗi Na Shekarar 2026
‘Yan Sanda Sun Gano Motar Hilux Da Aka Sace A Gidan Gwamnatin Kano
Ayyukan Shugaban Ƙaramar Hukumar Roni A Jihar Jigawa Dr. Abba Ya’u A Shekara 1
Wa Ya Sace Mota Ƙirar Toyota Hilux A Gidan Gwamnatin Kano?
Za Mu Ci Gaba Da Tallafa Wa ’Yan Sanda Domin Inganta Ayyukan Su A Zamfara – Gwamna Lawal
Gidauniyar Abba Aliyu Gandu Ta Raba Solar Ga Al’umma
Ɗaliban Ƙaramar Hukumar Dala Da Gwamnatin Kano Za Ta Tura Manyan Jami’o’i Na Cikin Gida Da Ƙasashen Waje Karatun Digiri Na Biyu, Sun Yi Taron Nuna Godiya
Gwamna Lawal Ya Tabbatar Da Cikakken Goyon Bayan Gwamnatin Sa Ga Jami’ar Kimiyyar Likitanci Ta Tsafe
Gwamna Abba Kabir Yusuf Na Aiki Tukuru Don Tabbatar Da Inganta Tsaro A Jihar Kano -AVM.Ibrahim Umaru
Minista Goronyo ya Duba Ci Gaban Aikin Titin Abuja Zuwa Kano
An Ƙaddamar Da Littafin TAYA NI MU GYARA Na Zuwaira Dauda Kolo
Karramawar LEADERSHIP Gare Ni, Zaburantarwa Ce -Gwamna Lawal
Masu Haɗa Magunguna Suna Da Daraja A Cikin Al’umma -Stephen Daniel
Yadda Gwamna Lawal Ya Aiwatar Da Ayyukan Gina Zamfara na Naira Biliyan 140
Ku Guji Rikici Da Sunan Addini — Shaikh Zakzaky Ga Musulmi Da Kiristoci
Akwai Buƙatar Gwamnati Ta Ƙara Himma Don Kawar Da Gurɓatattun Magaguna A Ƙasar Nan -Pharmacy Halliru Binji
Sanata Barau Jibrin Ya Cancanci A Tsayar Da Shi Takarar Gwamnan Kano A 2027 -Ibrahim Rabi’u Tahir
An Samar Da Jami’ar Sufuri Ta Ƙasa Da Ke Daura Ne Don Samar Da Ma’aikata A Ɓangaren Sufuri Daban-Daban -Farfesa Umar Katsayal
Barazanar Kawo Hari Da Trump Ya Yi: Gwamnatin Tarayya Ta Yaba Wa Matsayar Sanata Rabi’u Musa Kwankwaso
Zamfara Ta Tashi Daga Matsayi Na 36 Zuwa Na 17 A Shekara Biyu Ƙarƙashin Gwamna Lawal — Rahoton BudgIT
Ganduje Zai Yi Aiki Tuƙuru Domin Kyautata Yanayin Filayen Jiragen Saman Ƙasar Nan Daidai Da Zamani -Dakta Aliyu Ibrahim
An Gudanar Da Taron Cika Shekaru 100 Da Soma Saukar Jirgin Sama A Kano -Sa’ad Sa’id Sa’ad
Uba Sani Ya Gabatar Da Tsare-tsaren Ci Gaban Kadua a Taron Duniya a Dubai.
SABUNTA BIRANE: An Samu Ragin Haɗurra a Zamfara Cikin Shekara Guda – FRSC
Hukumar ‘SON’ Shiyyar Kano Ta Yi Gangamin Da Kamfanoni A Ranar Ingancin Kaya Ta Duniya
Shin Da Gaske Ne Ɗan Majalisar Tarayya Na Ƙaramar Hukumar Birnin Kano Ya Fice Daga NNPP?
Sulhu Da ’Yan Bindiga Ba Tare Da Sun Ajiye Makamai Ba Tamkar Miƙa Wuya Ne – Gwamna Lawal ga Hukumomin Tsaro
Babu Mai Gidan Biredin Da Yake Amfani Da Sinadarin Da Zai Cutar Da Al’umma -Alhaji Ɗahiru Ɗantsoho
Muna Yin Tsayin Daka Don Yin Komai Da Inganci -Sahibi
Takin Sola Yana Samun Karɓuwa A Fadin Nijeriya Da Ƙasashen Maƙwabta Saboda Ingancinsa
Gwamnatin Zamfara Ta Warware Matsalar Ɗaliban Ta Da Aka Bari A Indiya
Muna Nan Kan Cigaba Da Raya Sana’o’inmu Na Gargajiya Ƙaramar Hukumar Takai, Kano -Hon. Muktari Faruruwa
Muna Sauya Zamfara Zuwa Jihar Fasahar Zamani, In ji Gwamna Lawal
Kungiyar Kasuwar Waya Ta Bata Global Kano Ta Sa Masu Abinci Su Sassauta Farashi
Allah Ya Hore Mana Ƙasar Noma Kayan Abinci A Ƙaramar Hukumar Doguwa -Hon. AbduRashid Rulwan Doguwa
Makarantar Tanwirul Azhar Li Tahafizil Kur’ani Ta Yi Taron Saukar Ƙur’ani Da Maulidin Annabi (S)
Taron Nuna Al’adu Zai Jawo Baƙi Daga Ƙasashen Waje Don Yawon Buɗe Ido Da Zuba Jari -Hon.Hashimu Garba Mai Sabulu
Assasa Farfaɗo Da Al’adun Gargajiya; Gwamnatin Kano Ta Yi Abu Mai Kyau -Hon. Tukur Muhammad Wada
Riƙo Da Al’adunmu Masu Kyau Na Da Muhimmanci Sosai -Hon. Salisu Bebeji
Ƙaramar Hukumar Ɓagwai Ta Yi Fice A Noma Da Kiwo -Hon. Bello Gadanya
Gwamna Lawal Ya Jagoranci Ƙaddamar Da Kwamitocin PDP Gabanin Babban Taron Jam’iyyar
‘Mun Yi Murnar Bai Wa Bashir Kankarofi Kwamishinan ‘Yan Sanda’
Shekaru 69: Kwankwaso Shugaba Ne Mai Hangen Nesa Da Jajircewa -Talban Fanshekara Ambasada Isyaka Yahaya
A Riƙa Sa Masu Cutar Karya Garkuwar Jiki (HIV) Cikin Tsarin Auren Gata Na Gwamnatin Kano -Bashir Isma’ila Kabawa
Gwamna Lawal Ya Ƙaddamar da Majalisar Habaka Abinci Mai Gina Jiki Ta Zamfara, Ya Ce Tamuwa Barazana Ce Ga Tattalin Arziki
Gwamnatin Zamfara Ta Kammala Zagaye Na Goma Na Aikin Jinya Kyauta, An Kula Da Marasa Lafiya 3,447
SAƘON TAYA MURNAR CIKAR JAGORAN KWANKWASIYYA DAKTA RABI’U MUSA KWANKWASO SHEKARA 69 A DUNIYA
Gwamna Lawal Ya Jagoranci Taron Majalisar Zartarwa, Ya Jaddada Muhimmancin Haɗin Kai Wajen Yaƙi Da Ƙalubalen Tsaro
GWAMNA DAUDA LAWAL: Sabon Salo Na Shugabanci Daga Arewa – Jagora Mai Hangen Nesa Da Kishin Al’umma
An Gudanar Da Baje Koli Na Ƙasa Karo Na 11 Kan Sarrafa Abinci Mai Gina Jiki A Kano
Gwamna Lawal Ya Gana da Majalisar Malamai ta Zamfara, Ya Nemi A Ƙara Addu’o’in Neman Zaman Lafiya
Gwamna Lawal Ya Yi Alhinin Kisan Jami’an Tsaro A Zamfara
Gwamnatin Tarayya Za Ta Kammala Aikin Titin Abuja–Kaduna–Kano Nan Da Shekara Mai Zuwa
MAGANCE BALA’O’I: Gwamna Lawal Ya Jaddada Ƙudirin Gwamnatin Zamfara Na Ci Gaba Da Haɗin Gwiwa Da NEMA
Ba Za Mu Zura Ido Ana Haike Wa Darajar Manzon Allah Ba -Ƙaramin Ministan Gidaje A Rabon Tallafin Ga Sha’irai 500
NAZARI: Ayyukan Da Suka Sauya Fuskar Zamfara A Ƙarƙashin Gwamna Dauda Lawal
Iyalan Tsohon Gwamnan Jihar Kano Ganduje Ba Su Da Hannun Jari A Tashar Tsandauri Ta Dala -Adamu Sanda
BARAU JIBRIN: THE SILENT GIANT REDEFINING LEADERSHIP IN NORTHERN NIGERIA
BARAU JIBRIN: JAGORA MAI SHIRU AMMA MAI TASIRI A AREWACIN NIGERIA
Gwamna Dauda Lawal Ya Yi Alhinin Rasuwar Dattijo, Ambasada Jabbi Maradun
Mu Haɗa Kai Domin Cigaban Al’ummar Rano -Mai Martaba Sarkin Rano
Sat. Dec 13th, 2025
Amana English
Amana Radio
Ilimi
Labarai
Rahoto
Siyasa
Kafa domin labarai
Search for:
Or check our Popular Categories...
Abba Aliyu
Abinci
Abuja
Access
ADC
Addu'a
Afrika
Afuwa
Agriculture
Subscribe
Home
KIRA NA MUSAMMAN DAGA ƘUNGIYAR ADC IYALI ƊAYA KAN FITOWA YIN RIJISTAR ZAƁE
Gazali Haruna
Labarai
,
Rahoto
September 15, 2025
7 views
KIRA NA MUSAMMAN DAGA ƘUNGIYAR ADC IYALI ƊAYA KAN FITOWA YIN RIJISTAR ZAƁE
Continue reading
You Missed
Labarai
Ibrahim Little Ya Nuna Rashin Amincewa Da Yunƙurin Ganduje nlNa Kafa Hisbah Mai Zaman Kanta A Kano
By
Saleh Aliyu
December 12, 2025
6 views
Uncategorized
Tinubu Ya Miƙa Lambar Karramawa Ta Ƙasa Ga Gwamna Dauda Lawal
By
Gazali Haruna
December 8, 2025
11 views
Labarai
An Kammala Baje Kolin Kano Na 46 Cikin Nasara
By
Saleh Aliyu
December 7, 2025
28 views
Labarai
Hukumar Kula Da Lafiya Ta Duba Lafiyar Sama Da Mutum 2,000 Da Suka Halarci Taron Baje Koli A Kano -Dakta Rahila Aliyu Muktar
By
Saleh Aliyu
December 7, 2025
18 views
Labarai
Gwamnatin Zamfara Ta Bunƙasa Harkar Kasuwanci Da Zuba Jari Da Haƙo Ma’adanai -Tafidan Maradun
By
Saleh Aliyu
December 7, 2025
37 views
Labarai
Kasuwar Galadima Ta Fara Aikin Sabunta Gadar Shiga Kasuwa Da Ta Rushe
By
Saleh Aliyu
December 5, 2025
27 views